Jump to content
BearMax

[Poll] มาสำรวจจำนวนเพื่อนๆ ในนี้ที่ "ขริบ/ไม่ขริบ/ไม่แน่ใจ" กันบ้างดีกว่าว่ามีมาก-น้อยแค่ไหน?

แบบสำรวจความนิยมในการขริบของเพศชาย (ต้องตอบทุกข้อ ไม่งั้นระบบมันจะไม่ยอมให้ส่งคำตอบครับ)  

148 members have voted

1. 1. อยากทราบว่าเพื่อนๆ "ขริบ" กันหรือยังครับ?

• ผมขริบแล้วครับ (ทำข้อ 2 และทำข้อ 3 เลือกเฉพาะ choice 1 เพียงข้อเดียว แล้วกดส่งคำตอบได้เลยครับ)
      60
    • ผมยังไม่ขริบครับ (ทำข้อ 2 เลือกเฉพาะ choice 1 เพียงข้อเดียว และทำข้อ 3 แล้วกดส่งคำตอบได้เลยครับ)
      78
    • ผมยังไม่แน่ใจเลย (ทำข้อ 2 เลือกเฉพาะ choice 1 เพียงข้อเดียว และทำข้อ 3 แล้วกดส่งคำตอบได้เลยครับ)
      10
  2. 2. [สำหรับ "เพื่อนๆ ที่ขริบแล้ว" นะครับ] เพื่อนๆ "ขริบ" เพราะอะไรครับ? (ตอบได้หลายข้อ) แต่ถ้า "ยังไม่ได้ขริบ / ยังไม่แน่ใจ" ให้เลือก choice 1 เพียงข้อเดียว แล้วทำข้อ 3 ต่อเลยครับ

• ผมยังไม่ได้ขริบ / ยังไม่แน่ใจเลยครับ (ถ้าเพื่อนๆ คนไหน "ยังไม่ได้ขริบ / ยังไม่แน่ใจ" ให้เลือกตอบเฉพาะข้อนี้ แล้วไปทำข้อ 3 ครับ)
      81
    • ผมรูดเปิดได้น้อยมาก / รูดเปิดไม่ได้เลย
      12
    • ผมรูดเปิดได้ แต่ใช้งานทีไรก็มักเป็นแผลถลอก แห้ง ลอก หรือแสบอยู่บ่อยๆ จะซื้อยาหรือไปหาหมอก็ไม่รู้จะบอกยังไง อายครับ
      19
    • ผมก็รูดเปิดได้นะครับ ทำความสะอาดก็ดีแล้ว แต่มันยังมีกลิ่นเหม็น อับๆ บางทีก็มีขี้เปียกขาวๆ ด้วย
      19
    • ผมอยากให้หัวเปิดได้ตลอดเวลาแค่นั้นเองครับ พอหัวมันด้าน จะได้อึดๆ
      10
    • ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย แต่ที่ขริบเพราะผมชอบเป็นการส่วนตัว ขริบแล้วมันดูหล่อเท่ดีครับ อิอิ
      13
    • ผมเลือกที่จะขริบเพราะศึกษามาแล้วมีข้อดีหลายอย่าง / มีผลการวิจัยทางการแพทย์รองรับหลายข้อครับ
      16
    • ผมเคยเห็นหรือเคยได้ยินว่าเพื่อน / คนใกล้ตัวไปขริบมา ผมเลยไปขริบบ้างครับ
      4
    • ผมขริบเพราะเหตุผลทางด้านศาสนาครับ
      1
    • ผมไม่รู้หรอก รู้ตัวอีกทีก็ถูกขริบแล้ว (ขริบตั้งแต่เกิด / ตั้งแต่เด็ก)
      7
    • ผมมีเหตุผลอื่นๆ ครับ (ตอบใน comment ได้นะครับ)
      2
  3. 3. [สำหรับ "เพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้ขริบ" หรือ "ยังไม่แน่ใจ" นะครับ] เพื่อนๆ เลือกที่จะ "ไม่ขริบ" หรือ "ไม่แน่ใจว่าจะขริบ" เพราะอะไรครับ? (ตอบได้หลายข้อ) แต่ถ้า "ขริบแล้ว" ให้เลือก choice 1 เพียงข้อเดียว แล้วกดส่งคำตอบได้เลยครับ

• ผมขริบเรียบร้อยแล้วครับ (ถ้าเพื่อนๆ คนไหน "ขริบ" มาแล้ว ให้เลือกตอบเฉพาะข้อนี้ครับ แล้วกดส่งคำตอบครับ)
      60
    • ผมมั่นใจว่าผมไม่มีทางขริบแน่นอนครับ!!! #ของรักของข้า
      6
    • ก็ตอนอ่อนตัว ของผมไม่ต้องใช้มือรูด มันก็เปิดค้างอยู่แบบนั้นได้ตลอดเวลาอยู่แล้วครับ โชคดีมีหนังหุ้มสั้น อิอิ
      10
    • ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยครับ ตอนอ่อนตัวก็มีหนังมาคลุมหัวนะ แต่คิดว่ามันก็ไม่ได้ยาวจนเกินไป ผมรูดเปิดทำความสะอาดได้ปกติ ไม่เคยเป็นแผลหรืออะไรเลยครับ
      47
    • บอกตรงๆ ผมกลัวเจ็บครับ แค่คิดว่ามีเข็มกับมีดมาวนๆ เวียนๆ อยู่ตรงนั้น ผมก็เสียววาบๆ แล้ว #เอามือกุมเป้า
      16
    • ผมกลัวว่าขริบแล้วจะ "ใช้งานไม่ได้เลย" ครับ ผมมีอยู่อันเดียวด้วย T T
      5
    • อยากขริบครับ แต่ของผมสั้นมาก ได้ยินมาว่าถ้าขริบแล้วมันจะ "สั้น" ลงไปอีกเป็นเรื่องจริงรึป่าวครับ? ปล. ผมยาว 7 นิ้ว - -"
      1
    • ผมกลัวว่าพอขริบมาแล้ว เวลาใช้งาน / ลงสนามจริงมันจะไม่เสียวน่ะสิครับ
      6
    • ผมเองก็อยากขริบนะครับ แต่ผมยังหาเวลาไปทำไม่ได้เลย / ผมติดเรื่องค่าใช้จ่ายครับ / ผมยังไม่รู้ว่าต้องไปทำที่ไหนดีครับ
      23
    • ผมอายคุณหมอกับพยาบาลครับ นอกจากพ่อแม่แล้ว ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยเปิดให้ใครดูเลยนะครับ
      4
    • เอ่อ... ผมหลงมาครับ 555 เพิ่งเคยได้ยิน ยังไม่รู้เลยว่าขริบคืออะไร แล้วมันดียังไง ขอหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อนนะครับ
      2
    • ผมมีเหตุผลอื่นๆ ที่จะไม่ขริบ / ไม่แน่ใจครับ (ตอบใน comment ได้นะครับ)
      2

Recommended Posts

BearMax    701

ผมว่าบอร์ดใหม่แห่งนี้ก็เปิดมาได้สักพัก คิดว่าเพื่อนๆ น่าจะมีความสนใจและได้รับความรู้เรื่องขริบไม่น้อย หลายๆ คนก็ไปขริบมาแล้วก็กลับมารีวิว ซึ่งดูได้จากกระทู้รีวิวที่ผมรวบรวมไว้

อย่างไรก็ตาม ก็อาจมีหลายๆ คนที่เข้ามาอ่านเงียบๆ และไปขริบมาแล้ว แต่ไม่ได้รีวิว หรือไม่ได้ขริบ หรือยังลังเลใจอยู่ ครั้งนี้ผมจึงอยากสำรวจจำนวนเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ว่าขริบมาแล้ว / ยังไม่ขริบ / ยังไม่แน่ใจ ว่ามีจำนวนเท่าไหร่ และเหตุผลนั้นๆ จะเรียกว่าเป็นแบบสำรวจความนิยมก็ได้ 555 โดยที่ผมจะตั้งกระทู้โหวตแบบ ไม่เปิดเผยชื่อ login ที่เข้ามากดโหวต เพื่อเป็นการเคารพสิทธิส่วนบุคคลและความสบายใจของเพื่อนๆ สมาชิกทุกคน แต่หากเพื่อนๆ คนใดต้องการเปิดเผยชื่อ login ก็เชิญเม้นท์กระทู้ได้ตามสบาย หรือจะเข้ามาทักทายกันก็ได้นะครับ :D

Edited by BearMax
  • Like 5

TNP    1,273

คือ poll ไม่ยอมให้ตอบแค่ 2 ข้อนะครับ มันบังคับให้ตอบ 3 ข้อ เลยยังทำ poll ให้ไม่ได้ครับผม @BearMax

• Like 2

2 hours ago, TNP said:

คือ poll ไม่ยอมให้ตอบแค่ 2 ข้อนะครับ มันบังคับให้ตอบ 3 ข้อ เลยยังทำ poll ให้ไม่ได้ครับผม @BearMax

จริงด้วยแหะ งั้นเดี๋ยวผมเพิ่ม choice ในข้อ 2 สำหรับคนไม่ขริบ / ไม่แน่ใจ และเพิ่ม choice ในข้อ 3 สำหรับคนที่ขริบแล้วก็ละกันครับ จะได้ตอบครบทุกข้อ

Edited by BearMax
  • Like 1

KTTK    1,038

ตอบแล้วนะครับ หวังว่าใครยังไม่ขริบ ก็ขริบกันเยอะๆนะครับ จะได้สะอาดไร้กลิ่นกันทั่วหน้า 555

• Like 2

57 minutes ago, KTTK said:

ตอบแล้วนะครับ หวังว่าใครยังไม่ขริบ ก็ขริบกันเยอะๆนะครับ จะได้สะอาดไร้กลิ่นกันทั่วหน้า 555

คนที่ไม่ขริบหรือยังลังเลใจอยู่เค้าก็มีเหตุผลของเค้าอยู่นะครับ ลองดูเปอร์เซ็นต์จากโพลความเห็นดีกว่า 555

• Like 1

KTTK    1,038
9 minutes ago, BearMax said:

คนที่ไม่ขริบหรือยังลังเลใจอยู่เค้าก็มีเหตุผลของเค้าอยู่นะครับ ลองดูเปอร์เซ็นต์จากโพลความเห็นดีกว่า 555

เห็นด้วยครับ นานาจิตตัง

ยังไงผมก็เห็นด้วยกับทุกฝ่ายครับ

TNP    1,273

ทำให้แล้วเรียบร้อยครับ (แต่ทำไมผลโหวตมันถึงไม่ขึ้นน่ะครับ)

• Like 1

29 minutes ago, TNP said:

ทำให้แล้วเรียบร้อยครับ (แต่ทำไมผลโหวตมันถึงไม่ขึ้นน่ะครับ)

จำนวนคนตอบขึ้นแล้วครับ แต่ผมปิดชื่อ login ที่เข้ามากดโหวตว่าตอบข้อไหนน่ะครับ

1 minute ago, Rungphop said:

โหวดแล้วครับ

ขอบคุณครับผม ว่าแต่คุณ @Rungphop ใช่พวกเดียวกับผมป่าวหว่า อิอิ

• Like 1

Rungphop    130
5 hours ago, BearMax said:

จำนวนคนตอบขึ้นแล้วครับ แต่ผมปิดชื่อ login ที่เข้ามากดโหวตว่าตอบข้อไหนน่ะครับ

ขอบคุณครับผม ว่าแต่คุณ @Rungphop ใช่พวกเดียวกับผมป่าวหว่า อิอิ

ยังไงครับคุณ@bearmax ผม งง 555+

4 minutes ago, Rungphop said:

ยังไงครับคุณ@bearmax ผม งง 555+

เป็นพวกที่ขริบมาแล้วไงครับ 555

• Like 1

Rungphop    130
2 minutes ago, BearMax said:

เป็นพวกที่ขริบมาแล้วไงครับ 555

อ่ะเครู้เรื่องครับ ผมน่าจะเข้าใจผิด

1 minute ago, Rungphop said:

อ่ะเครู้เรื่องครับ ผมน่าจะเข้าใจผิด

เข้าใจอะไรผิดเหรอค้าบบบบบ

Tonpaicat    2

โหวตให้แล้วครับ

อยากขริบเหมือนกัน แต่แค่เห็นเข็มฉีดยาก็หน้ามืดแล้วครับ

• Like 1

51 minutes ago, Tonpaicat said:

โหวตให้แล้วครับ

อยากขริบเหมือนกัน แต่แค่เห็นเข็มฉีดยาก็หน้ามืดแล้วครับ

ตอนผมไปทำ หมอเค้าเอาผ้ามาปิดหน้าให้ครับ ไม่เห็นเข็มแน่นอน 555

ขอบคุณที่เข้ามาร่วมโหวตครับ @Tonpaicat

5 hours ago, mkk2529 said:

เน้นเท่ๆ เปิดหัวไว้ตลอด อิอิ

ขอบคุณที่ร่วมโหวตครับ แต่สงสัยนิดนึงว่าคุณ @mkk2529 เป็นแบบไหนระหว่าง ขริบเพราะหัวเปิดเท่ดี หรือ ไม่ขริบเพราะหัวเปิดตลอดอยู่แล้ว ครับ?

mkk2529    14
On 16/4/2560 at 6:21 PM, BearMax said:

ขอบคุณที่ร่วมโหวตครับ แต่สงสัยนิดนึงว่าคุณ @mkk2529 เป็นแบบไหนระหว่าง ขริบเพราะหัวเปิดเท่ดี หรือ ไม่ขริบเพราะหัวเปิดตลอดอยู่แล้ว ครับ?

ผมขริบแล้วครับ ครึ่งลำ

• Like 1

1 hour ago, mkk2529 said:

ผมขริบแล้วครับ ครึ่งลำ

แสดงว่าขริบแบบเดียวกับผม เหตุผลในการทำก็น่าจะเหมือนผมด้วย 555

hassankoya85    726

ขริบนานแล้ว เคยลงภาพ แล้วลบออกแล้วครับ โหวตแล้ว ข้อเจ็ด