Jump to content
Dr-sarika

สาลิกามาคุยหลังบอรดล่ม

Recommended Posts

ขอบคุณน้อง ดรศ ที่ช่วยกู้ข้อมูลนะครับ

ก่อนอื่นต้องอธิบายก่อน ว่าน้อง ดรศ เป็นสมาชิกอีกคนที่ผมรู้จักมานานมากแล้ว และน้องเค้าค่อนข้างจะชำนาญด้านระบบไอี

ซึ่งหลัง ๆ มันไปไวมาก ไม่เหมือนสมัยก่อนที่เป็นเวปยิ้มหวาน ที่อะไรๆมันก็สำเร็จรูปง่าย ๆ ซึ่งผมทำคนเดียวได้

พอเวปยิ้มหวานพัง ผมก็คุยกับน้องเค้าเรื่องทำบอรดใหม่ ซึ่งน้องเค้าก็เสนอตัวอยากช่วยโดยไม่คิดค่าตอบแทน

ซึ่งผมก็ยินดีมาก ๆ เพราะก็อยากได้บอรด์ที่สวย และอัพเดตกับยุคสมัยอยู่แล้ว ก็เลยให้น้องเค้าช่วยดูแลด้านระบบครับ

โดยผม ก็เข้ามาตอบเป็นระยะๆเหมือนเดิม เช่นเดียวกับที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลายคนก็ช่วยกันแนะนำให้คนที่มาใหม่อยู่แล้ว

ซึ่งน้อง ดรศ ก็ดูแลระบบได้ดีมาตลอด มีอะไรน้องเค้าก็จะมาถามผมเสมอว่าเคสนี้ทำไง อยากให้บอรดเป็นแบบไหน ซึ่งขอบคุณมากเลยครับ

ส่วนเรื่องบอรดล่มที่ผ่านมา น้องดรศ ก็หัวหมุนมากเลย ผมก็ตื่นเต้นไปด้วย เพราะบอรดดันมาล่มหลังดราม่าวันสองวัน

ยังคุยกับน้องอยู่ว่าอะไรเฮี้ยนหรือเปล่า แต่น้องเค้าก็ยืนยันว่าไม่ใช่ เพียงแต่ระบบมัน error และข้อมูลช่วงนึงมันหายไป

ทีนี้น้องเค้าก็ถามว่าทำไง จะปิดต่อไปก่อน หรือจะเอาข้อมูลเท่าที่มีเปิดใช้ก่อน ผมก็เลยบอกน้องว่าเอาที่มีแหละครับ

ส่วนเพื่อน ๆ หลายท่านที่กระทู้หายไปผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะก็พยายามกู้เต็มที่แล้ว แต่ได้มาเท่านี้จริง ๆ

ก็อยากให้ช่วยกันอยู่เป็นเพื่อนกันในบอรด์นี้ต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ

DR.SARIKA 

ปล.เรื่องดราม่าที่เกิด พูดนิดก็ได้ จริง ๆ บอรดนี้ผมทำมา 10 ปีแล้วนะครับตั้งแต่ยิ้มหวาน นี่ก็เข้าปีที่ 11 แล้ว

สิ่งนึงที่ผมเชื่อคือทุกคนเป็นเพื่อนกัน พี่น้องกันไม่ว่าเพศไหน บอรดนี้ทำมาเพื่อให้สาระความรู้และคุยกัน

ใครชอบไม่ชอบอะไร ผมถือคติถ้ามันไม่น่าเกลียดหรืออนาจารเกินไปนัก ผมก็หลับหูหลับตาปล่อยผ่าน 

อะไรที่มันมากไป ผมขออนุญาตลบเพื่อความอยู่รอดของบอรด์ ซึ่งจริง ๆ ผมก็ไม่ได้มีอคติหรืออะไรกับใครเลย

คือเข้ามาเยี่ยมบ้านเรา ๆ ก็ดีใจแล้วครับ แต่ขอให้ช่วยยึดกติกานิดนึง คือไม่มากไป ไม่ว่นวาย ไม่ชวนทะเลาะ

ทำบอรดเรื่องนี้ มันคงห้ามยากแหละครับที่จะบอกให้มีแต่ชายแท้ หญิงแท้มาเล่น แต่ผมคิดว่าถ้าอยู่กันแบบสงบๆได้ก็ไม่เห็นจะเป็นไร

ใครไปหลังไมค์ ก็ห้ามไม่ได้ แต่เราเป็นคนเล่น จะให้หรือไม่ก็ได้ และคนที่ไปทักถ้าคนเค้าไม่ชอบก็ควรหยุดเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน

คือถ้าต่างคนคิดแบบนี้มันก็จะไม่วุ่นวายครับ ส่วนการตอบกระทู้หน้าบอรด กระทู้ไหนถ้าไม่เห็นด้วยก็ปล่อยผ่าน ไม่ต้องแซะ ไม่ต้องไปทะเลาะกับเค้า

อาจเป็นเพราะผมนิสัยแบบนี้มั๊งครับ คือไม่ชอบก็ไม่ยุ่ง ปล่อยผ่านไป ไม่จำเป็นต้องอินทุกกระทู้ แค่นี้แหละครับ

อยู่กันน่ารัก ๆ ต่อไปนะครับ ที่ผ่านมาทำบอรดมา 10 ปี พึ่งมี login โดนแบน 2 คนเอง แปลว่าพี่ๆน้อง ๆ เราก็อยู่กันแบบน่ารักใช้ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

• Like 5
  • Love 4
  • Wow 1

เท่าที่ทราบคนที่โดนแบนจนถึงตอนนี้มี 3 คนแล้วครับ พี่หมอ

• Love 1

จริงแล้ว ผมเองไม่เคยรังเกียจเพศไดๆ แต่....อยากแจงให้รับทราบ ผมมาในฐานะคนขริบมาก่อนเลยอยากให้ความรู้ กับเพื่อนๆ แต่ก็มีบางคน กระทำตัวแบบไม่น่าจะกระทำ ดังเห็นๆ อีกทั้งใช้วิธีอินบ็อคมาหา แต่ผมไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับเอาเป็นว่าผมขอชี้แจง ผมไม่ได้มาหา หรือคิดจะนัดใครๆ หรือใช้บอร์ดของหมอสาลิกากระทำการไดๆเพื่อเรื่องส่วนตัวครับ เวปของหมอผมไม่อยากให้ กลายเป็นเวปนัดกระทำอื่นๆ เพื่อนๆช่วยกันดูแล เห็นหมอท่านก็เตือนหลายๆครั้งพอควร เข้าใจ และยินดีปฎิบัติ ตามครับ

• Like 4