Jump to content

Recommended Posts

ผมกำลังจะไปขริบที่บางกะปิครับ น่าจะอีกประมาณสองอาทิตย์ เลยอยากถามเพื่อนๆ คนที่ขริบระดับ 3 หรือ 4  (หรือใครก็ได้นะครับที่สะดวกตอบ) ว่าใช้งานเป็นยังไงบ้าง มีข้อดีข้อเสียอะไรยังไง ชอบไม่ชอบ มาแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ 

แล้วการเตรียมตัวก่อนขริบ กับการดูแลหลังขริบต้องทำยังไงบ้างครับ

ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Edited by ppfight
  • Love 1
  • Wow 1

สำหรับผมถามว่าใครๆก็อยากได้ระดับ 4 ยังไงลองขอหมอดูครับ แต่หมออาจจะงงอย่าลืมเอารูประดับไปให้หมอดูด้วยละ 5555

ถ้าการใช้งานผมว่าชอบนะ มันโอเคครั

ความสวยงามก็เปิดมันก็สวยกว่าปิด สะดวกและสะอาด ไร้กลิ่น

นึกออกประมาณนี้ รอเพื่อนๆมาเสริมครับ

ยังไงก็ชื่นชมกับหนังไปก่อน เก็บภาพอำลาไว้เยอะๆนะครับ ขอให้ได้น้องชายหล่อไวๆสงสัยก็สอบถามได้ครั

• Like 1
  • Love 1

ข้อดีของการขริบที่เห็นได้ชัดเจน คือเรื่องของความสะอาดครับ คนที่ขริบแล้วสามารถฟอกล้างสบู่ได้เลยโดยไม่ต้องคอยรูดเปิด ความอับชื้นลดลง พวกขี้เปียกและกลิ่นที่ไม่ดีก็จึงลดลงตามไปด้วย ส่วนความอึดทน หัวที่บานมากขึ้น การรับความรู้สึกได้มากขึ้นเป็นผลพลอยได้ครับ

ข้อเสียของการขริบส่วนใหญ่เป็นเรื่องการปรับตัวหลังจากขริบในช่วงแรกมากกว่า เช่น การงดกิจกรรมทางเพศหลังจากขริบเสร็จใหม่ วิธีการช่วยตัวเองที่แตกต่างไปจากก่อนขริบ หลังจากปรับตัวได้ก็ไม่ค่อยมีปัญหา ใช้ชีวิตได้ตามปกติ

วันที่ไปขริบก็เตรียมใจกับเงินให้พร้อม 555 เล็มขนให้สั้น (ไม่ต้องโกน เดี๋ยวคัน) แต่งชุดสบายๆ ถ้าใส่กางเกงในไปได้จะดีกว่าบ๊อกเซอร์ เพราะจะได้ช่วยประคองน้องชายที่กำลังเจ็บให้ไม่ต้องขยับเขยื้อนมาก ถ้าทำแผลเองก็เตรียมอุปกรณ์ทำแผลต่างๆ ส่วนประเด็นอื่นๆ ลองอ่านและเก็บกระทู้ที่เพื่อนๆ รีวิวไว้อ่านภายหลังก็ดีครับ

• Like 1
  • Love 1

ผมว่า 3 กับ 4 ในแง่ของการใช้งานไม่น่าจะต่างกันนะครับ น่าจะต่างกันที่ความสวยงามมากกว่า

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

• Like 2

3 หรือ 4 มันแทบจะไม่ต่างกันนะครับ อยู่ที่ว่าชอบแบบไหนมากกว่า และต้องดูตามสรีระเราด้วยนะครับว่ามันจะไม่ตึงเกินไป ให้คุณหมอแนะนำได้ครับ

ข้อดีก็ดูแลทำความสะอาดง่ายครับ ยิ่งระดับ3-4ก็ยิ่งสะดวกเลย ส่วนข้อเสีย (หรือเปล่าไม่แน่ใจ) คืออาจจะต้องมีการปรับตัวให้คุ้นชินกับกิจกรรมทางเพศต่าง ๆ น่ะครับ เช่นการช่วยตัวเองก็จะมีความเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อย จะต้องปรับตัว ปรับมือให้ชินกับจู๋ใหม่สักพักน่ะครับ

• Like 1

ผมก่อขริบ ระดับ 3-4 ครับ ไช้งานโอเคมากครับ เสียวดี

เลือกตามความชอบ ผมทำ3มาจากบางกะปิ แต่ตอนนี้อยากได้ระดับ2ละ สีมันตัดกันมากไป555 ถ้าตัดมากระดับ3 4 (หนังดำออกมาก เหลือหนังชมพูเยอะ) ไอ้หนังชมพูมันเคยอยู่ข้างใน พอออกมาข้างนอกก็จะบวมมากบวมนาน แต่พอหายแล้วทุกอย่างก็โอเคนะ

• Like 2

11 hours ago, YaoZ said:

ผมว่า 3 กับ 4 ในแง่ของการใช้งานไม่น่าจะต่างกันนะครับ น่าจะต่างกันที่ความสวยงามมากกว่า

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

3-4 นี่หายไปหลายมิลลิเมตรเลยนะคร้บ 555+

3 minutes ago, bmboy said:

3-4 นี่หายไปหลายมิลลิเมตรเลยนะคร้บ 555+

สำหรับบางคนนี่หายไปหลายเซ็นนะครับ 55

3 minutes ago, YaoZ said:

สำหรับบางคนนี่หายไปหลายเซ็นนะครับ 55

นี่แหละเสียดาย จึงไม่ตัดสินใจซะที

Edited by bmboy
  • Haha 1

ผมคิดว่า ระหว่าง 2 กับ 3 ก็พอแล้ว ยกเว้นอยากจะให้มันออกมาเป็นแบบ 3 กับ 4 จริงๆ ลองหาข้อมูลและตัดสินใจให้ดีก่อนทำครับ เพราะทำไปแล้ว เอาคืนไม่ได้ 

• Like 3

13 minutes ago, bmboy said:

นี่แหละเสียดาย จึงไม่ตัดสินใจซะที

ตัดใจไม่ได้ก็ง่ายๆครับ เก็บมันเอาไว้

• Love 1

แบบ 3-4 ฝรั่งนิยมขริบกัน ...ขึ้นอยู่กับความชอบ ของเจ้าของจุ๊ดจู๋คับ

Edited by wind99

จริง ๆ 1-2-3-4 ไรนี่เป็นแบบการกะคร่าว ๆ ว่าเอาหนังออกมากน้อยแค่ไหนนะครับ

ตอนหมอเรียนไม่มีหรอก ดังนั้นบางทีไปบอกหมอที่อื่น ที่เค้าไม่ค่อยได้ขริบให้คนไข้จะงงได้ว่าอะไรคือ 1-2-3-4

ข้อดีเหมือนกันหมด คือเปิดตลอด ทำความสะอาดได้

ต่างกันที่ความสวยงมซึ่งแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ

ส่วนราคาตอนนี้น่าจะประมาณ 6000 ได้

ทำแล้วมารีวิวให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

• Like 3

ผมก็ทำที่นั่นครับ ตอนนั้นมีถามหมอเรื่องระดับเหมือนกันเพราะกลัวว่าทำออกมาแล้วจะตึงเกินไป แต่หมอบอกว่า “หมอตัดสูงอย่างเดียว ทำแบบอเมริกัน”

ผ่านมา 4 เดือนกว่าแล้ว รู้สึกว่าไม่ผิดหวังที่เลือกไปทำที่นั่นครับ

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ หลังทำก็ไม่ได้รู้สึกว่าความเสียวจะลดลงนะ (ผมตัดเส้นด้วย) ผมคิดว่า ตัดสูง หรือ high หรือ tight เรียกยังไงไม่แน่ใจ แต่คือหนังส่วนที่จะเสียไปคือหนังด้านนอกครับ ส่วนหนังอ่อนๆด้านในจะถูกตัดออกไปน้อยมาก

รู้สึกจะนึกออกแต่ข้อดี 555 ลองดูครับ ยากสุดคือตอนตัดสินใจ

• Like 2
  • Love 1

On 12/12/2560 at 12:22 AM, zousan said:

ผมก็ทำที่นั่นครับ ตอนนั้นมีถามหมอเรื่องระดับเหมือนกันเพราะกลัวว่าทำออกมาแล้วจะตึงเกินไป แต่หมอบอกว่า “หมอตัดสูงอย่างเดียว ทำแบบอเมริกัน”

ผ่านมา 4 เดือนกว่าแล้ว รู้สึกว่าไม่ผิดหวังที่เลือกไปทำที่นั่นครับ

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ หลังทำก็ไม่ได้รู้สึกว่าความเสียวจะลดลงนะ (ผมตัดเส้นด้วย) ผมคิดว่า ตัดสูง หรือ high หรือ tight เรียกยังไงไม่แน่ใจ แต่คือหนังส่วนที่จะเสียไปคือหนังด้านนอกครับ ส่วนหนังอ่อนๆด้านในจะถูกตัดออกไปน้อยมาก

รู้สึกจะนึกออกแต่ข้อดี 555 ลองดูครับ ยากสุดคือตอนตัดสินใจ

ไปทำมาจากสำนักไหนครับ

ขริบยังครับ ช่วยอับเดทด้วยนะครับ

ดูจากขนาดตัวเองแล้วควรจะทำประมาณ 2 ><