Jump to content
Dr-sarika

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆบอร์ดสาลิกาทุกคนครับ

Recommended Posts

ก็ผ่านปีใหม่อีกปีแล้วครับ เข้าสู่ปีที่ 11 ของบอร์ดเรา และสมาชิกเข้าหลักหมื่นกว่าๆแล้ว

ดีใจมากๆ เลยครับ ที่มันอยู่มาได้นานขนาดนี้ (และยังไม่ได้กลายพันธุ์ไปเป็นบอร์ดอย่างอื่น)

ก็ต้องขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้องๆ ทุกคนนะครับที่เข้ามาคอยช่วยกันดูแลบอรดและทำให้ชุมชนเราอบอุ่นครับ

ตอนนี้ผมเองก็ยังเข้ามาตอบกระทู้เรื่อย ๆ (รวม ๆ ไว้มาตอบทีเดียว เหมือนแต่ไหนแต่ไร) ซึ่งนอกจากบอรด์นี้แล้ว

ก็ยังมีเพจ sarikahappymen และทาง line Dr-sarika ซึ่งก็แล้วแต่ใครจะสะดวกช่องทางไหนครับ

(ตอนนี้ก็ดังนิด ได้ออกสัมภาษณ์เรื่องคลิปหลุดสายป่านกับเลเซอร์จู๋ขาวด้วย)

วันนี้ก็มีเรื่องมารบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ อีกนิดนึงครับ

คือเมื่อปีที่แล้ว ที่เคยขอบริจาคเงินเพื่อจ่ายค่าเช่าโฮสกับโดเมน ซึ่งก็ได้รับความช่วยเหลือจากเพื่อน ๆ เป็นอย่างดี

ตอนนี้ก็ครบปีแล้ว ก็เลยอยากจะรบกวนเพื่อน ๆ พี่ๆ กันอีกรอบครับ

ซึ่งยอดปีนี้ เนื่องจากข้อมูลเยอะขึ้น เราก็เช่าพื้นที่เก็บเพิ่มเป็น 20Gb แล้ว รวมกับค่าเช่า เบ็ดเสร็จเป็นเงิน 2400 บาทครับ

คือจริง ๆ เงินมันก็ดูไม่เยอะ แต่ถ้ามองว่าเวปนี้มันมีประโยชน์ ก็อยากให้หลายๆคนเข้ามามีส่วนร่วมในค่าใช้จ่ายตรงนี้ ซึ่งผมเองที่คิดไว้ตอนแรกตั้งแต่ทำยิ้มหวานก็คือไม่อยากมีสปอนเซอร์ เพราะอยากให้มันเป็นศูนย์กลางการให้ข้อมูลแบบเป็นกลางจริง ๆ ครับ เลยไม่ขอไปยังอาหารเสริม คลีนิก รพ.สารพัด (มีมาติดต่อเยอะนะ) แต่อยากให้เพื่อน ๆ ที่เข้ามาในนี้เป็นผู้ร่วมบริจาคกันมากกว่า

ก็เหมือนเดิมคือ คือขอแค่คนละ 200 บาท 12 คนพอ แล้วปิดรับทันที ไว้ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่อีกทีครับ

แต่ก็คือเป็นการรับบริจาคนะครับ ใครไม่สะดวกก็ไม่ว่ากัน หรือใครบริจาคผมก็คงไม่มีอะไรให้เป็นพิเศษ

เพราะยังไงทุกคนก็เป็นเพื่อน พี่ น้องกันเหมือนเดิม ยังเข้าดูทุกกระทู้ได้เหมือนเดิม ไม่มีกลุ่มลับอัพเว่อรอะไรเป็นพิเศษครับ ก็เลยแจ้งไว้ก่อนครับ ก็อาจแค่ขึ้นสัญลักษณ์ไว้หน้าชื่อว่าเป็นผู้ร่วม donor แค่นั้นครับ

ก็รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ นะครับ แต่ถึงไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน เพราะไงผมก็จ่ายไปแล้ว 55 มันถึงกลับมาเข้าได้

ถ้าใครสนใจก็ไลน์มาขอเบอร์บัญชีที่ dr-sarika นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เรื่องเดิมๆ อยากขอความร่วมมือกันนิดนะครับ คือบอรด์นี้เจตนาทำมาเพื่อให้ความรู้ สาระ เกี่ยวกับการดูแลสุขภาพทางเพศ

ก็ยังอยากจะขอให้ทุกๆคน ช่วยกันรักษาบรรยากาศและคอนเซปตเพื่อวิชาการแบบนี้ต่อไปนะครับ

จะไปคุยกันยังไง หลังไมค์ อินบ๊อกอะไร อันนี้แล้วแต่ละคนเลย

แต่หน้าบอรด์อยากให้มันเรียบร้อยหน่อย อย่าปล่อยของปล่อยแสงมาก พวกเราอยู่กันมานานแล้ว

ก็อยากให้มันยังเป็นบอรด์วิชาการต่อไปครับ หากใครเห็นกระทู้หรือภาพไม่เหมาะสมอะไร แจ้งให้ผมลบได้เลยนะครับ

เพราะบางที 3-4 วันผมเข้ามาที อาจไม่ทัน แต่ยืนยันจะพยายามทำบอรด์นี้ต่อไปให้ดีและนานที่สุดครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ

• Like 9
  • Love 4

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่หมอ

จัดไปครับพี่หมอ

และสวัสดีปีใหม่ครับ

สวัสดีปีใหม่นะครับพี่หมอ

สวัดดีปีใหม่ครับพี่ๆน้องๆร่วมบอร์ดสาริกา ขอให้ทุกท่านมีความสุขสมหวังในปีใหม่นี้ครับ

ปล.ใครที่ลังเล อยู่ในช่วงตัดสินใจ ก็ขอให้ได้ขริบได้โดนกันทุกท่ายนะครับ สาธุ!

สวัสดีปีใหม่สำหรับ เพื่อนๆ พี่ น้อง ทุกท่านในบอร์ดครับ มาช้าแต่ก็มา ด้วยว่างานไม่ค่อยว่างหรือจะตอบก็บางกระทู้ที่สมควร และยินดีที่ได้มีส่วนร่วมสนับสนุนในบอร์ดครับ คุณหมอ และ Admin

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Edited by hassankoya85

สวัสดีปีใหม่ครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่หมอ และ สมาชิกพี่ น้อง ทุกท่านครับ HNY 2561

Sent from my iPhone using Tapatalk

สวัสดีปีใหม่2561ครับทุกคน

ยินดีสนับสนุนครับ

Edited by CircumMen
ปรับข้อความให้เหมาะสมครับ

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังครับ   ชุมชนที่นี่น่ารักมากครับหมอ     และขอคอมเมนท์ชื่นชมระบบของการจัดการบอร์ดนี้ด้วย ในฐานะคนไอที  ผมว่าฟังก์ชันที่มีใช้ในบอร์ดนี้มันค่อนข้างครบครันดีจริงๆ   ไม่ว่าจะเป็นเรื่องระบบ notification   messaging    การ post/edit ข้อความและใส่รูปภาพ หรือไฟล์    มันดูสะดวกไปหมด   ต่างกับบอร์ดโบราณมากมาย   ขอบคุณที่มีชุมชนออนไลน์ดีๆ แบบนี้ให้พวกเราและหวังว่าจะได้รับความรู้จากคุณหมอและเพื่อนๆ สมาชิกที่น่ารักทุกคนแบบนี้ไปอีกนานๆ นะครับ

• Like 4

สวัสดีปีใหม่ไม่ทัน. งั้นสวีสดีปีใหม่ไทยเลยนะครับพี่หมอและพี่ๆน้องสมาชิกในบอร์ดทุกๆคน ขอให้สุขภาพแข็งๆแรงทุกๆคนครับ😍😊😂