Jump to content

Recommended Posts

พี่ๆ เพื่อนๆครับ ใครเคยใส่กางเกงในแบบjockstrap มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ ผมขอคำแนะนำว่าใส่แล้วรู้สึกอย่างไร สบายไหม ผมกำลังจะลองหามาใส่ออกกำลังอ่าครับ เป็นคนเหงื่ออกเยอะมาก ขอบคุณครับ

ผมใส่อยู่ทุกวันนะครับ ใส่ในชีวิตประจำวันเลย สบายมาๆ หมดปัญหาเข้าวินต่างๆ แล้วจะไปออกกำลังกายต่อก็ได้เลยครับผมเป็นคนตัวใหญ่ก็แนะนำครับไม่อึดอัด

ผมก็ว่ากำลังจะลองดูครับ พี่แนะนำยี่ห้อ หรือ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ใส่แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

แบบนี้ใช่ปะครับ เคยได้ยินว่านักกีฬาเขาใส่กัน 
ถ้าอยู่กรุงเทพ จตุจักรมีครับ มาบุญครองก็มี ในเน็ตก็มีครับ 

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

• Like 1

ขอบคุณมากๆนะครับผม ใครเคยใส่บ้าง มาแนะนำกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 

ไม่กล้าใส่เลยครับ เพราะดูแล้วเหมือนโป๊นิด ๆ อ่ะ

เคยซื้อมาใส่เพราะอยากลองใส่ครับ เห็นบอกพวกนักกีฬาใส่กัน แต่ไม่ชิน ตูดโล่งๆ

ไม่กล้าใส่มันดูหวิวๆตูดยังไงก็ไม่รู้55

ผมมีใช้นะครับ ใส่สบายดี เย็นๆก้น 555+ ยิ่งช่วงหน้าร้อนไม่อับชื้นเลยครับ

มันดูใส่สบายดีนะ แต่แอบโล่งหลังอะ

Just now, KTTK said:

มันดูใส่สบายดีนะ แต่แอบโล่งหลังอะ

มันจะโล่งหลังตอนถอดกางเกงกับตอนใส่กางเกงหลวมๆครับ แต่ถ้าใส่กางเกงปกติทั่วไปก็ไม่รู้สึกโล่งนะครับ

• Like 1

Just now, Kwang44101 said:

มันจะโล่งหลังตอนถอดกางเกงกับตอนใส่กางเกงหลวมๆครับ แต่ถ้าใส่กางเกงปกติทั่วไปก็ไม่รู้สึกโล่งนะครับ

อ๋อ ขอบคุณครับ

นักกีฬาอะไรหว่าที่เขาใส่กัน ไม่รู้จริงๆ (ไม่ได้กวนนะครับ)

โชว์ตูดสะขนาดนั้น ขี้สบายเลยผมว่า

หรือจะเป็นนักกีฬาในร่ม หรือพวก outdoor B|

Just now, torpedo said:

นักกีฬาอะไรหว่าที่เขาใส่กัน ไม่รู้จริงๆ (ไม่ได้กวนนะครับ)

โชว์ตูดสะขนาดนั้น ขี้สบายเลยผมว่า

หรือจะเป็นนักกีฬาในร่ม หรือพวก outdoor B|

ส่วนใหญ่ที่นักกีฬาใส่เขาจะเรียกว่า ซับพอร์ทเตอร์ หรือบางคนเรียกเพี้ยนไปเป็น สปอร์ตเตอร์ ครับมันจะรัดแน่นกว่า กกน แบบ Jockstrap ตามรูปนี้เลยครับ

นักฟุตบอล รักบี้ นักมวย มักจะใส่กันครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

กกน แบบนั้นมันจะ เปิด ก้น แต่ปิด เป้ารึเปล่าครับ ทราบว่า พวกนักกีฬา NFL เขาใส่กัน อ่ะ อาจจะไม่เหมาะกับ ชีวิตประจำวันเราป่าวครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

2 minutes ago, Jojoh said:

กกน แบบนั้นมันจะ เปิด ก้น แต่ปิด เป้ารึเปล่าครับ ทราบว่า พวกนักกีฬา NFL เขาใส่กัน อ่ะ อาจจะไม่เหมาะกับ ชีวิตประจำวันเราป่าวครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

เดี๋ยวนี้ บางแบรนด์เขาก็ทำออกมาให้ใส่ครับ ไม่รัดแน่นเท่ากับพวกที่นักกีฬาเขาใส่กันครับ ผมมี 2 ตัว ใส่สบายเหมือน กกน ปกติครับ ไม่รัดแน่น แถมเย็นๆก้นเวลาลมพัดผ่านเข้าไปในกางเกง 555+

• Like 1

3 hours ago, Kwang44101 said:

เดี๋ยวนี้ บางแบรนด์เขาก็ทำออกมาให้ใส่ครับ ไม่รัดแน่นเท่ากับพวกที่นักกีฬาเขาใส่กันครับ ผมมี 2 ตัว ใส่สบายเหมือน กกน ปกติครับ ไม่รัดแน่น แถมเย็นๆก้นเวลาลมพัดผ่านเข้าไปในกางเกง 555+

ขอบคุณมากๆครับ อยากลองใส่บ้างเลย

ถือว่าได้ความรู้ชื่อเรียกกางเกงใน เพิ่งเคยเห็นจริง ๆ ผมใส่แต่บอกเซอร์ผ้าฝ้ายธรรมด๊าธรรมดา

ถ้าแบบในรูป ไม่กล้าใส่ครับ

กางเกงในแบบนี้ถูกออกแบบมาให้นักกีฬาเขาใส่กันน่ะครับ แรกเริ่มเลยคือให้นักกีฬาขี่จักรยาน นักกีฬาที่ต้องมีการกระทบกระแทกสูงหรือกีฬาประเภทที่ต้องใช้แรงมาก ๆ ใส่กันครับ  (เช่น มวยปล้ำสมัครเล่น รักบี้ อเมริกันฟุตบอล นักกีฬายกน้ำหนัก) ซึ่งหลายครั้งก็จะใส่กระจับควบคู่กันไปด้วยนะครับ

แต่มาปัจจุบันนี้ก็กลายเป็นว่ามีคนเอามาออกแบบใหม่ให้ดูแฟชั่นมากขึ้น หรือเลือกที่จะใส่ตามความชอบส่วนตัวกันมากขึ้นครับ

4 hours ago, OKI said:

ถือว่าได้ความรู้ชื่อเรียกกางเกงใน เพิ่งเคยเห็นจริง ๆ ผมใส่แต่บอกเซอร์ผ้าฝ้ายธรรมด๊าธรรมดา

ผมก็อยากลองใส่ดูครับ 

ไม่เคยครับ เพราะคือมันเขินนะครับหากซับพอร์ตเตอร์ ก็ไปอย่าง กางเกงในใส่หลากหลายแบบแต่ไม่มีแบบนี้ครับ หรือบางทีก็ไม่ใส่หากใช้ชุดชัลวาร์ฆามิท