Jump to content
งดให้บริการเว็บไซต์ผ่านแอปพลิเคชั่น Tapatalk ชั่วคราว Read more... ×
  • 0
Sign in to follow this  
torpedo

ปัญหาแข็งตอนกลางดึก

Question

สอบถามเรื่องหำแข็งตอนดึกหน่อยครับ

ปกติเป็นคนหลับลึกมาก ไม่ค่อยตื่นตอนกลางดึก หลับทีก็ยาวไปถึงเช้าเลย

แต่พักหลังๆ มีอาการหำแข็งตัวตอนกลางดึก

ไม่ใช่แข็งธรรมดานะครับ แข็งแบบแข็งมากๆจนสะดุ้งตื่นเอง เป็นมาหลายครั้งแล้ว

ไม่ได้ฝันว่ากำลังเอาใครด้วยนะครับ พอครั้งไหนที่เป็น จะรู้สึกเหมือนว่าคืนนั้นจะหลับไม่ค่อยเต็มอิ่ม

ใครเคยเป็นหรือมีอาการแบบนี้มั้งครับ 

• Like 1

17 answers to this question

Recommended Posts

• 0

เปลี่ยนกางเกงที่เคยใส่หรือเปล่าครับ บางทีกางเกงอาจคับไป ทำให้แข็งแล้วไม่สบายตัว เลยตื่น ถ้าใส่กางเกงเดิม ๆ แล้วมีอาการ คงต้องรอความเห็นจากท่านอื่นแล้วครับ

• Like 2

• 0

ผมว่าอาจจะไม่ได้ชักก่อนนอ่นน ใส่เสื้อผ้าไม่สบายตัว

• Like 1

• 0

ผมเป็นบ่อยครับ แล้วก็แข็งมากๆ กว่าจะอ่อนลงก็นาน ถ้าไม่อ่อนลงก็นอนไม่ได้เลย ทั้งที่ก็ปล่อยน้ำออกทุกวัน

• Like 3

• 0

เคยครับ แต่ไม่บ่อย ผมก็ไม่รู้ว่าต้องแก้ยังไงเหมือนกันครับ มันแข็งแล้วไม่อ่อนลงเลย ทำอะไรกับมันไม่ได้

• Like 1

• 0

หรือมันจะเป็นสัญญาณบ่งบอกว่า ช่วยเอาน้ำออกจากท่ออีกหน่อย 555

• Like 1
  • Haha 1

• 0

เป็นเหมือนกันครับ จู๋แข็งจนรู้สึกตัว แต่คิดเอาแบบนี้ครับว่าจู๋แข็งแรงดีกว่าหายหน้าไปเลยนะครับ

• Like 1

• 0

น้องรูมเมทสมัยเรียนก็เป็นครับ
ตอนเช้าไม่แข็ง จะแข็งกลางดึกทุกคืน
แต่ก็เห็นว่าหลับสบายดีนะครับ

• Like 1

• 0

แบบนี้ต้องสักน้ำก่อนนอนนะครับ อิอิ

• Like 3

• 0

เป็นเรื่องปกติของผู้ขายนะครับ จะมีการแข็งตัวอัตโนมัติ จำนวน 3-5 ครั้ง ในเวลากลางคืนขณะเราหลับ (nocturnal penile tumescence) 
แต่การแข็งตัวนี้ไม่ได้เกิดขึ้นจากการกระตุ้นทางเพศเหมือนตอนที่เราตื่นและรู้สึกตัวอยู่

อีกอย่าง การแข็งตัวอัตโนมัติตอนกลางคืน มันบ่งบอกว่าสุขภาพทางเพศยังเป็นปกติดีนะครับ ^^ 😁

• Like 1

• 0

การแข็งตัวตอนกลางคืนเป็นเรื่องปกติของผู้ายทุกคนครับ แต่ถ้าอาการแข็งตัวแบบรู้สึกไม่สบายตัว ลองใส่กางเกงนอนแบบสบาย ๆ ตัว ไม่กระชับมากดูครับเผื่อจะช่วยผ่อนคลาย หรือถ้าใส่กางเกงในเวลานอนก็เปลี่ยนมาไม่ใส่กางเกงในนอนดูครับเผื่อจะช่วยให้ผ่อนคลายเวลานอนได้ครับ

• 0

อากาศเย็นเกินไปหรือเปล่าครับ (คิดเล่น ๆ หนะครับ)

• 0
On 5/16/2018 at 11:49 PM, peak said:

ผมเป็นบ่อยครับ แล้วก็แข็งมากๆ กว่าจะอ่อนลงก็นาน ถ้าไม่อ่อนลงก็นอนไม่ได้เลย ทั้งที่ก็ปล่อยน้ำออกทุกวัน

แนะนำ ให้้จัดอีกรอบครับ 555

• 0
On 5/17/2018 at 3:21 PM, CMSH said:

น้องรูมเมทสมัยเรียนก็เป็นครับ
ตอนเช้าไม่แข็ง จะแข็งกลางดึกทุกคืน
แต่ก็เห็นว่าหลับสบายดีนะครับ

ว่าแต่ กลางดึก ลุกขึ้นมาทำไม ไม่หลับไม่นอนเหรอครับ แฮะๆๆๆ

• 0

ผมก็เป็นครับ เวลาหลับบางคืนตื่นมาก็รีดน้ำออกแล้วหลับต่อครับ  จะหลับได้สนิทขึ้น ตื่นมาก็สดชื่นดีครับ ถ้าคุณแข็งมาก แล้วรบกวนการนอน ทำให้นอนไม่เต็มอิ่ม แสดงว่าร่างกายเรียกร้องก็จัดซะเลยครับ จะได้สบายตัวนอนต่อได้

• 0
32 minutes ago, a-non said:

แนะนำ ให้้จัดอีกรอบครับ 555

พอแล้วครับ55 มันอยากแข็งก็ให้มันแข็งต่อไป55

• 0
2 hours ago, Tom2251 said:

ผมก็เป็นครับ เวลาหลับบางคืนตื่นมาก็รีดน้ำออกแล้วหลับต่อครับ  จะหลับได้สนิทขึ้น ตื่นมาก็สดชื่นดีครับ ถ้าคุณแข็งมาก แล้วรบกวนการนอน ทำให้นอนไม่เต็มอิ่ม แสดงว่าร่างกายเรียกร้องก็จัดซะเลยครับ จะได้สบายตัวนอนต่อได้

ผมเห็นด้วยครับ +1

• Like 1