Jump to content
Dr-sarika

สาลิกามาคุย 18 กย.61 ขอปรับแนวทางบอรดนิดนะครับ

Recommended Posts

เห็นด้วยครับคุณหมอ ดูเหมือนหลายๆท่านที่เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอาจจะไม่อ่านวัตถุประสงค์ของบอร์ด และใช้บอร์ดไปในแนวทางที่ไม่เหมาะสม ทำให้เจตนารมณ์บิดเบือนไป คงถึงเวลาที่จะต้องจัดระเบียบใหม่ตามที่คุณหมอแจ้งมาเสียทีครับ อยากให้บอร์ดเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ต้องการความช่วยเหลือเรื่องการขลิบจริงๆ ขอบคุณครับคุณหมอ

• Like 3

ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งเพื่อให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของบอร์ด ซึ่งผมเชื่อว่าหลายๆ คนที่อยู่บนบอร์ด มีความตั้งใจดีที่จะให้ข้อมูลเพื่อใช้ในการตัดสินใจ รวมถึงคำแนะนำต่างๆ ครับ

• Like 1
  • Love 1

อ๋อ เป็นเช่นนี้เอง กระจ่างและเข้าใจแล้วครับ 

• Like 2

ดีแล้วครับพี่หมอ ผมตัดสินใจไปขลิบก้อเพราะได้ความรู้ ที่ๆจะไปขลิบจากในนี้ รวมไปถึงวิธีดูแลแผลหลังทำ แต่หลังๆนี่กระทู้ออกเรือออกทะเลมาเต็ม กระทู้ที่มีสาระก้อถูกดันตกไปไว สงสารคนที่ตั้งใจมาหาข้อมูลในการตัดสินใจมาก

• Like 1

ดีแล้ว ชอบแล้ว 

โบราณว่าไว้ นิ้วไหนร้ายตัดนิ้วนั้นทิ้ง 

• Like 1

จริงครับ หลังๆออกแนวสยิวกิ้ว มากกว่าจะเป็นความรู้

• Like 2

เห็นด้วยครับหมอ ประกาศแบบนี้ชัดเจนดีครับ 

• Like 2

น้อมรับ ความคิดเห็น ดีใจที่คุณหมอมาชี้แจงครับ

การดูแลคนหมู่มากในสังคมก็แบบนี้ครับยากครับ

ตามคำดำรัสของในหลวงร.9 ก็ยังได้มีการกล่าวไว้ เห็นใจและเข้าใจครับ สู้ๆครับ

• Like 1

สวัสดีครับ หมอ ผมเองจะตอบในส่วนที่พอจะรู้และมีประสพการณ์ ...ก็จริงอย่างที่หมอบอกนะครับ  และบางคนแฝงมาโฆษณา  และมีบางคนมาเขียนถามเกี่ยวกับเรื่องเพศ บางสิ่งมันไม่เกี่ยวกับบอร์ดเลย เห็นมาหลายกระทู้มากๆ สรุป ผมจะไม่ค่อยตอบไม่เกี่ยวข้อง ก็ดีครับหมอออกมาพูดบ้าง อนึ่งผมขอตอบกระทู้ เพียงในนี้ครับ ไม่มีไลน์ ไม่มีเฟซบุคครับ ขอบอกไว้ณ.ตรงนี้ อยากถามก็อินบ็อค หรือถามหน้าบอร์ดเลยครับ เพราะผมไม่ใช้สมาร์ทโฟน ผมลูกทุ่ง อยู่ในฟาร์มวัวส่วนมากแค่นั้นเองครับ เข้าเมืองบางครั้ง

Edited by hassankoya85
พิมพ์ไม่ครบประโยค ที่อยากจะสื่อ
  • Like 3

รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามคับ ให้เป็นไปตามกฏกติกาตลอดจนเจตนารมณ์ที่สร้างขึ้นแบบนี้ถูกต้องแล้วคับ สนับสนุน คับ

• Like 2

รับทราบครับผม พี่หมออธิบายได้เคลียร์ และชัดเจนมากครับ ผมพร้อมที่จะปฎิบัตืตามกฎของบอร์ดครับ

• Like 1

รักพี่หมอออออ ก้ดีแล้วแหละผมว่า เผื่อคนที่เข้ามาผิดวัตถุประสงค์เขาจะได้รู้สักที
อ่านเพจทีไรขำทุ้กกที แก้เครียดได้ดี อยู่นานๆๆนะ บอดร์ดนี้ 

• Like 1

เห็นด้วยครับผม ควรได้เวลาจัดการแล้ว

เรื่องห้องขนาด ถ้าได้ข้อมูลครบแล้ว ควรปิดไปเลยครับ เพราะถือว่าได้ข้อมูลครบแล้ว อันนี้เห็นด้วยครับ

ส่วนห้องปัญหา ถ้าเป็นไปได้ กำหนดสิทธิ์ให้ตั้งกระทู้ (เพื่อถามปัญหา) ได้ทุกคน เพียงแต่ตอบไม่ได้เท่านั้น และจะตอบได้ก็ต่อเมื่อสมาชิกบุคคลนั้น ได้รับอนุมัติหรือเพิ่มสิทธิ์ให้ตอบได้ โดยอาจจะเป็นบุคคลที่มีองค์ความรู้ หรือได้ผ่านการคัดสรรจากพี่หมอแล้ว หรือไม่ก็มีสมาชิกหลายๆ ท่านที่ตอบและให้ความรู้แบบมีสาระตลอด  เช่นคุณ @TNP ตอบดีมาก มีหลักการ ขอชื่นชมเลยครับ ยังไงพี่หมอลองพิจารณาดูครับ ซึ่งถ้าระบบทำแบบนี้ได้ ก็จะถือว่าดีมากๆ ครับ 

เราจะก้าวไปข้างหน้าด้วยกันครับ

Cheers!!!

• Like 3

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จะได้เป็นไปในทางเดียวกันตามวัตถุประสงค์ของบอร์ดเพื่อช่วยให้ความรู้และเป็นแหล่งความรู้ให้กับคนที่สนใจหรือมีปัญหาเกี่ยวกับอวัยวะเพศจริงๆ 

• Like 3

เห็นด้วยครับ บอกตรงๆ บางครั้งไม่กล้าโพสรูปจู๋ตัวเอง เพราะหลายๆ คนเจอปัญหา

เสียดายระบบข้อความส่วนตัว แทนที่จะได้คุยกันปรึกษาง่ายขึ้น แต่ก็เข้าใจครับ มันมีคนจำพวกหนึ่งที่ใช้ผิดจุดประสงค์

• Like 2

ตามนั้นเลยครับ เห็นด้วย ชัดเจน พร้อมจะปฎิบัติตามนะครับพี่หมอ

• Like 1

เพิ่งมาเห็นกระทู้ ผมเห็นด้วยสุดๆ อย่างที่ผมเคยบ่นๆไว้ในกระทู้นึง ว่าพักหลังๆเวบมักมีกระทู้แปลกๆ มาเยอะมากๆ เลยครับ

ขอบคุณหมอและเป็นกำลังใจให้ครับ

• Like 1