Jump to content
Dr-sarika

สาลิกามาคุย 18 กย.61 ขอปรับแนวทางบอรดนิดนะครับ

Recommended Posts

เข้าใจครับอาจจะอึดอัดบางเรื่องแต่ผมจะพยายามให้ความรู้ สำหรับคนต้องการหาคำตอบครับ //คิดถึงระบบหลังไมค์จะรออีกครั้งครับ

• Like 2

On 18/9/2561 at 21 นาฬิกา 35 นาที, jejurarity said:

ดีแล้วครับพี่หมอ ผมตัดสินใจไปขลิบก้อเพราะได้ความรู้ ที่ๆจะไปขลิบจากในนี้ รวมไปถึงวิธีดูแลแผลหลังทำ แต่หลังๆนี่กระทู้ออกเรือออกทะเลมาเต็ม กระทู้ที่มีสาระก้อถูกดันตกไปไว สงสารคนที่ตั้งใจมาหาข้อมูลในการตัดสินใจมาก

ใช่ครับกระทู้ชอบอวดชอบโชว์แต่ไม่ได้วัดขนาดมามันไร้สาระครับ มันจะดันโพสที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆตกลงไวมากครับ

• Like 2

เห็นด้วยครับ  บางทีเปิดเข้ามาเจอหัวข้อกระทู้ก็รีบกดออกแทบไม่ทัน มีคนทักมาหลังไมค์มาตีเนียนขอดูของลับก็ไม่น้อยครับ 

• Like 1

เห็นด้วยครับ ผมก็ส่องเว็บนี้มานานแล้วได้แต่อ่านอย่างเดียว เริ่มรู้สึกผิดวัตถุประสงค์

• Like 1

ในกลุ่มไลน์ก็พอกันครับ โชว์เกงในเหมือนพวกบ้าโรคจิต สงสารแอดมิน ต้องออกกลุ่ม ไม่ไหว

• Like 2

ดีแล้วครับคุณหมอ อย่าให้ผิดวัตถุประสงค์ในการสร้างบอร์ดของคุณหมอไปครับ รีบแก้ก่อนจะสาย

• Like 2

รู้จักบอร์ดปาล์มด้วยแฮะ 555+ ... ผมว่าก็บังคับให้ใส่เพศในโปรไฟล์ไปเลยครับ ว่าเป็นผู้ชาย ไบหรือเกย์ แล้วก็ตั้งกติกาไปว่าให้ไปสานสัมพันธ์กันหลังไมค์กันเอาเอง ห้ามโพสต์ลงในบอร์ด แล้วก็ต้องเคารพเพศของอื่น คนที่เป็นเกย์ก็อย่าไปชวนผู้ชายเขาคุยเรื่องแบบนั้น ใครโดนรายงานก็แบนออกไปเลยดีไหมครับ

ผมไม่เคยทำนะ รู้ว่ามันไม่เหมาะ ขี้เกียจเดาขี้เกียจหน้าแหกด้วย แต่เรื่องแบบนี้มันห้ามใจไม่ได้ทุกคน คุณผู้ชายบางคนก็คงเคยตะมอยผู้หญิงในลักษณะนี้ ... อย่างไรก็ดี รักกันดีกว่าเกลียดกันครับ 

Edited by snipped
  • Like 4
  • Love 1

44 minutes ago, snipped said:

รู้จักบอร์ดปาล์มด้วยแฮะ 555+ ... ผมว่าก็บังคับให้ใส่เพศในโปรไฟล์ไปเลยครับ ว่าเป็นผู้ชาย ไบหรือเกย์ แล้วก็ตั้งกติกาไปว่าให้ไปสานสัมพันธ์กันหลังไมค์กันเอาเอง ห้ามโพสต์ลงในบอร์ด แล้วก็ต้องเคารพเพศของอื่น คนที่เป็นเกย์ก็อย่าไปชวนผู้ชายเขาคุยเรื่องแบบนั้น ใครโดนรายงานก็แบนออกไปเลยดีไหมครับ

ผมไม่เคยทำนะ รู้ว่ามันไม่เหมาะ ขี้เกียจเดาขี้เกียจหน้าแหกด้วย แต่เรื่องแบบนี้มันห้ามใจไม่ได้ทุกคน คุณผู้ชายบางคนก็คงเคยตะมอยผู้หญิงในลักษณะนี้ ... อย่างไรก็ดี รักกันดีกว่าเกลียดกันครับ 

บอร์ดขลิบหาความรู้เด้อ ไม่ใช่บอร์ดนัดมีsex

Just now, KhunKin said:

บอร์ดขลิบหาความรู้เด้อ ไม่ใช่บอร์ดนัดมีsex

ก็เข้าใจวัตถุประสงค์ครับ ผมแค่ช่วยหาทางออกให้ เพราะระบบ inbox หายไปแบบนี้ คุยกันลำบากมาก เท่าที่ผมเคยใช้คือใช้กระซิบว่าใช้ภาษาอังกฤษผิด เรื่องแบบนี้ถ้าโพสต์ลงในบอร์ด นอกจากจะนอกเรื่องแล้ว ยังเป็นการฉีกหน้าด้วย ... เท่าที่จับปัญหาได้ตอนนี้คือ คุณผู้ชายรู้สึกเหมือนโดนลวนลาม ก็ให้เขารู้แต่แรกเลยว่าคุณไม่โอเคก็หมดปัญหา ส่วนเรื่องโพสต์ไม่เหมาะสมในบอร์ด ผมว่ามันมีทุกบอร์ด ก็จัดการเป็นราย ๆ ไปครับ

Edited by snipped
  • Like 6

เห็นด้วยนะครับเป็นส่วนใหญ่ เรื่องระบบหลังไมค์ ทางบอร์ดน่าจะทำให้ผู้ใช้มีสิทธิ์เลือกโดยมีปุ่มให้เลือกว่าuserแต่ละคนจะให้มีกล่องข้อความ หรือเลือกปิดการแชทหลังไมค์ได้เองถ้าไม่ต้องการ

ทุกอย่างมักมี2ด้านเสมอ สู้ๆครับหมอ

ยังไงก็ได้ครับ บอร์ดนี้ให้อะไรผมมากจริงๆ เพราะหลายเรื่องไม่สามารถไปถามหรือหาความรู้ได้จากที่ไหน

แม้แต่ทางหลังไมค์ก็ได้ความรู้เชิงลึกหลายอย่างจากหลายท่านที่เข้ามาแนะนำส่วนตัวครับ ส่วนถ้ามีหลังไมค์มาในแนวที่ผมไม่ชอบไม่โอเคผมก็แค่ไม่ตอบกลับ ก็แค่นั้น ไม่อยากคุยก็แค่เฉยๆ ไปครับ

• Like 3

ไม่ได้เล่นมา 4 เดือน พอมาเห็นประกาศนี้เลยเข้าใจว่า "ไม่มีอะไรเปลี่ยนไป" จริงๆ แต่ก็ขอแสดงความขอบคุณคุณหมอที่ใส่ใจสมาชิกทุกท่านนะครับ

• Like 1

ช่วงแรกๆ ที่เข้าบอร์ดมาเพราะผมหาข้อมูลเรื่องขลิบ

แต่พอเข้ามาบ่อยๆ เอ๊ะๆ นี่ผมเข้ามาบอร์เกย์หรือเปล่า 55555

ได้รับข้อความหลังไมค์เยอะมากจนกลัวเลยครับ

หลังจากนั้นผมไม่กล้าเข้ามาอีกเลย

จนมาวันนี้มีกระทู้นี้ขึ้นมา

ขอบคุณ และสู้ๆน่ะครับแอดมิน 

• Like 1

เห็นด้วยครับ  นี่ก็เห็นเก็บข้อมูลมาปีนึงได้แล้ว ว่าจะทักอยู่เหมือนกันครับ ว่ากลุ่มตัวอย่างครบหรือยัง อยากทราบผลสถิติ

• Like 2

เห็นด้วยครับกับที่หมอว่ามาทั้งหมด  สนับสนุนให้ดำเนินการให้เด็ดขาด   ส่วนตัวผมเองเข้ามาหาความรู้เรื่องขลิบ ได้ดูรีวิว ก่อนทำหลังทำ หลักการดูแลหลังทำ  เป็นประโยชน์มากครับ  
 เลยอยากให้ที่แห่งนี้เป็นที่หาความรู้และแลกเปลี่ยนเรื่องราวของการขลิบจริงๆ  ไม่อยากให้มีอย่างอื่นมาแอบแฝง 
หรือพาให้วัตถุประสงค์ของการตั้งชุมชนแห่งนี้ ผิดเพี่้ียนไปครับ  

• Like 1

ไม่ได้เข้ามาดูนาน เปลี่ยนแปลงไปเยอะ 😄

ผมว่า เราควรจะให้ user เลือกได้ว่าควรมีข้อความหลังไมค์หรือไม่มีที คือให้เขาตั้งค่าเองนะครับ สำหรับผมมันก็ทำให้เราคุยเรื่องง่ายขึ้นสำหรับผู้ชายๆนะครับ

จริวอยู่ แบบ คน Inbox มาในทางไม่ดีเยอะ ผมก็โดนเวลาผมตั้งกทสอบถาม แต่ผมก็แค่ไม่ตอบ แต่แค่คิดว่าข้อความหลังไมค์มันเป็นสิ่งที่ดี แต่อยู่ที่คนใช้มากกว่าครับ

• Like 2
  • Love 1

แต่ในทางแง่ดีก็มีนะครับพี่หมออ้น อย่างของผมเนี่ย หลังไมค์มีแต่เรื่องสอบถามการขริบ แล้วก็ปรึกษาเรื่องการดูแลแผล ยังไม่เคยเจอแบบเข้าข่ายไม่ดีครับผม (ซึ่งนานๆ ผมจะเข้ามาอ่านที ไม่ได้เล่นบ่อย)

• Like 1

ผมเห็นกระทู้นึงอยากช่วยเค้ามาก เรื่องปัญหาถุงยางใส่แล้วหด แต่หลังไมค์ไปช่วยเค้าไม่ได้ เอาเป็นว่าถ้าเค้าเข้ามาอ่านตรงนี้อยากบอกว่า ผมเคยเป็นนะครับ อันนี้ต้องปรับที่ ทัศนะคติตัวเองดีๆ อย่าไปกลัว เพราะถ้ากลัวแล้วมันจะเป็นอีกเรื่อยๆ นะครับ ของผมก็เคย แข็งๆ ใส่แล้วค่อยๆหดจนหดสุดเลย แต่แฟนบอกทำต่อไม่เป็นไร หลังจากนั้นก็ไม่กลัวถุงยางอีกเลยครับ  ส่วนเรื่องอื่นผมเห็นด้วยกับหมอหมดเลยครับ เพราะพักหลังๆคนแปลกๆ เข้ามาเยอะ

• Like 1

อยากให้ระบบหลังไมค์กลับมาครับ ส่วนเรื่องปัญหาคนทักมาในทางไม่ดี อยากให้เพิ่มเป็น ระบบบล็อค แทนอ่ะครับ แต่ละคนจะได้จัดการได้เองเลย เพราะว่ายังไงหลังไมค์ก็เป็นพื้นที่ที่จำเป็นอยู่ ในความคิดผมนะครับ เช่น บางคนยังอยากต่อยาวๆ แต่ก็กลัวไปเพิ่มเนื้อหากระทู้โดยไม่จำเป็นก็มีครับ

• Like 1