Jump to content
XecoooP

ขนเพชรควรจะเล็มหรือปล่อยไว้...

Recommended Posts

ผมเป็นคนนึงที่ชอบปล่อยขนเพชรไว้ไปตามธรรมชาติตอนนี้ผมอายุ 16 แล้ว ถ้าเราปล่อยไว้แบบนี้ไปเรื่อยๆมันจะยาวมากกว่า 10 ซม. มั้ยครับ (ตอนนี้มันยาว 8 ซม. แล้วครับแถมยังดกด้วย) ผมควรจะเล็มดีมั้ย ? แล้วมีใครเคยไว้ขนเพชรกันเยอะมั้ยครับ ? เคยปล่อยยาวกันไว้มากสุดกี่เซนครับ ? 

• Like 1

ไม่เคยวัดขนเพชรเลยครับ 8เซนนี่ก็ยาวมากเลย ท่าทางน่าจะรกน่าดูเลย

เคยปล่อยยาวได้ไม่เท่าไหร่ครับ เพราะมังกรมันกินหมี่ เลยต้องเล็มออก ทุกวันนี้ก็คอยเล็มให้สั้นตลอด

ถ้าถามผม ผมว่าควรเล็มออกบ้างนะครับ 

Edited by peak
  • Haha 1

ของผม 4 - 5 เซน นี่ก็ว่ารุงรังมากละนะ แนะนำให้เล็มครับ ^^

• Like 1

บางคนก็ชอบปล่อยตามธรรมชาติ

บางคนก็ชอบเล็มสั้น ซอยบาง

บางคนก็ชอบสกินเฮด

บางคนก็ชอบโกนโล่งเตียน

บางคนก็ Wax เป็นทรงต่างฤ

บางคนก็เล็มตรงหัวหน่าว โกนโคนและไข่

แล้วแต่ชอบเลยครับ 555

มันไม่ยาวไปเรื่อยๆ หรอกครับ ปล่อยไว้ถึงระดับหนึ่งมีันก็จะหยุดยาว แล้วก็หลุดร่วงไป คล้ายๆ ขนรักแร้

ส่วนตัวไว้ธรรมชาติ ไม่ชอบทั้งเล็มหรือโกนครับ

ปล่อยธรรมชาติครับ เคยเล็มๆตรงโคน กับ โกนตรงหน้าท้อง ผลที่ได้ คือ คันมากเวลาขึ้น ถ้าเป็นคนขนเรียงสวยๆ ก็ปล่อยไปเถอะครับ 

• Like 1

1 hour ago, JayyaJ said:

ปล่อยธรรมชาติครับ เคยเล็มๆตรงโคน กับ โกนตรงหน้าท้อง ผลที่ได้ คือ คันมากเวลาขึ้น ถ้าเป็นคนขนเรียงสวยๆ ก็ปล่อยไปเถอะครับ 

ปล่อย ธมช เช่นกัน เพราะขนาดแค่เล็มยังคันอ่ะครับ

ผมก้อไว้ธรรมชาติครับ เพิ่งลองวัดดูก้อประมาณ 8 ซม เหมือนกัน แต่มันหยิกๆ อีกก้อจะเหมือนไม่ยาวมาก

ชอบรองหวีครับ โล่งดี 

• Haha 1

5 hours ago, sero_2 said:

ชอบรองหวีครับ โล่งดี 

ชอบเหมือนกันครับ โล่งๆ สะอาดดี

นี่ไม่เคยเล็มเลยจนช่วงต้นปีที่แล้วลองเล็ม จริงๆมันก็ไม่ได้ยาวมากนะ ของน้องขนน่าจะเยอะพอมีรูปมั้ย 

ถ้าเห็นใจคนมาทำให้ก็ควรจะเล็มครับ  ถ้าตัวคนเดียวช่วยตัวเองขำๆแบบนั้นตามใจชอบเลยครับ
ส่วนตัวผมต้องเล็มตลอด เดี่ยวเมียคันจมูกครับ  😄

• Like 1
  • Haha 1

ส่วนตัวเป็นคนไม่ค่อยชอบขนนะครับ สมัยตอนเด็กๆก็ปล่อยไปปกติครับ พอมหาลัยก็เอาหวีรองกรรไกรตัด สักพักก็แวกซ์ และก็มาเลเซอร์ตามลำดับเลยครับ

เล็มเอาครับ ไม่ชอบให้รกรุงรัง ทำให้จู๋ดูยาวขึ้นด้วย 555

• Like 1

เล็มออกครับไม่ให้ยาวเกินไป เวลาใส่ถุงไปทับขนตรงโคนมันจะเจ็บเอา 55

ควรเล็มให้มันสั้นไว้ดีที่สุดครับ บางคนรำคาญก็โกนไปเลย ผมเล็มเป็นประจำทุกเดือน
ประโยชน์ของการเล็มขนคือ
1.สามารถดูแลรักษาความสะอาดได้ง่ายขึ้น
2.ไม่อับชื้นลดโรคพวกเชื้อราใต้ร่มผ้า
3.ลดกลิ่น
4.ไม่เกิดอาการมังกรกินหมี่เวลาน้อยชายแข็งตัว
5.ช่วยให้น้องชายดูยาวขึ้น
6.ช่วยให้น้องชายดูสะอาดขึ้น ขนไม่รุงรัง เวลามีเซ็กคนที่มาทำให้เราจะได้สะดวกใจและสะดวกกายเพิ่มมากขึ้น (ดูน่ากิน ขนไม่แทงจมูกแทงตา...อิอิ)

Edited by uuueer
  • Like 5

เคยโกน มันจะขึ้นเยอะกว่าเดิม ตอนขึ้นมันเป็นตอ มันคันมาก หลังจากนั้นไม่โกน อีกเลย ใช้กรรไกรเลม เอาครับ

ผมไม่ได้ขริบ ส่วนมากจะเล็มๆ เอาครับ เพราะมันสั้น ไม่งั้น กินหมี่555

• Like 2

ไม่ได้ขลิบเล็มบ้างเหมือนกัน เคยโกนแล้วคันคับ555

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like 2

เคยโกน ถอนแล้วก็เล็ม เล็มออกดีสุดสำหรับผมใช้หวีรองแล้วกรรไกรซอยเอา มีขนก็ดูเซ็กซี่ดีแล้วแต่ความชอบ ส่วนความยาวคงไม่เกินกว่าตอนนี้หรอกครับ เส้นขนไม่เหมือนเส้นผมครับ

• Like 1

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

ในการใช้งานเว็บไซต์คุณต้องยอมรับข้อตกลง Terms of Use.Privacy Policy