Jump to content
Bigbite

แนะนำที่ขลิบหน่อยครับ(หยุดงาน1วันขลิบ)

Recommended Posts

ตอนนี้อายุ 22 ครับเป็นคนหนังหุ้มปลายยาวมากปิดหัวได้เลย แต่เปิดตั้งแต่ตอนม.ปลาย (เปิดเองเพื่อทำความสะอาดเจ็บมาก)

แต่ว่าผมเป็นคนทำงานเหงื่ออกตลอดเวลาอากาศร้อนและเวลาไม่แข็งตัวหนังหุ้มปลายก็จะปิดหมดเวลาแข็งตัวถึงเปิดเลยหัวลงมานิดเดียว

รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ รู้สึกว่าสกปก(ถึงปกติจะดูแลอย่างดี) เวลามีเพศสำพันจะเจ็บช่วงเส้นสองสลึงครับ

เลยอยากขลิบเพื่อความสะอาดครับ

*แต่ทีนี้ผมหยุดงานทุกวันพฤหัส คิดว่าจะขลิบแล้วอีกวันทำงานจะได้ไหมครับ (งานทำร้านสะดวกซื้อ)

ผมรู้ว่าควรลาสักอาทิตย์ แต่มันไม่ได้จริงๆเต็มที่คือ2วัน

~อยากให้แผลหายเร็วๆสวยๆ แต่ผมก็ศึกษามา แต่ก็ไม่รู้ว่ามีแบบไหนบ้างอะครับ คือแค่คิดว่าต้องการทำเพื่อนความสะอาดของผมและคู่รักในอนาคต

Edited by Bigbite
  • Like 1

มีหลายคลีนิคครับ พักอยู่แถวไหนก็ไปทำที่นั่น ที่นิยมไปทำกันก็คือรัชดา-ท่าพระใกล้ เดอะมอลล์ท่าพระ / บางกะปิเวชกรรมใกล้เดอะมอลล์บางกะปิ/ สันติชน / รพ.ยันฮี บางพลัด/ รพ.พระรามเก้า 

ดูทำเลที่ตั้งและงบประมาณครับ ... ขริบแล้ววันรุ่งขึ้นไปทำงานได้ ไม่จำเป็นต้องหยุดงาน ...แต่ห้ามยกของหนัก ห้ามออกกำลังกาย ห้ามว่ายน้ำ 2-4 สัปดาห์

ลองขริบเย็นวันพุธ เพื่อที่วันพฤหัสจะได้พักเต็มที่ หรือถ้าเลิกงานดึกมาก ก็ไปทำวันที่สะดวกได้เลยครับ ขริบแล้ววันรุ่งขึ้นทำงานได้ตามปกติล่ะครับ บางคนขริบแล้วกลับไปทำงานต่อก็มี

ถ้าทำร้านสะดวกซื้ออาจจะต้องยืนมาก ก็ให้พันผ้าให้แน่น เก็บจู๋แบบตั้งขึ้น จะช่วยลดอาการบวมลงได้ครับ

ระดับของการขริบอันนี้สามารถปรึกษาคุณหมอได้นะครับ ว่าอยากได้แบบไหน ให้คุณหมอช่วยพิจารณาจากสรีระจู๋ของเราด้วยว่าทำได้ได้มากน้อยยังไง

อัปเดตกันได้อีกเรื่อย ๆ นะครับผม

ชอบสไตล์ การขริบแบบใหนแจ้งคุณหมอได้เลยครับ สนใจผลงานของบางกะปิ , รัชดา ท่าพระ หรือ  ที่อื่นๆ ลองดูคับ ขริบเสร็จก็ทำงานได้แต่ต้องระวังกระทบกระเทือน เอาใจช่วย สู้ๆคับ

จริงแล้วถ้าหยุดได้1วันก็ยังดีครับ ทำวันพุธแล้วก็หยุดพฤหัส ถ้าอาการไม่ ok ก็อีกสักวัน แต่ช่วงแรกอาจจะอย่าเพิ่งยกของหนักครับ

22 hours ago, wind99 said:

บางกะปิคลีนิค ผลงานหล่อเท่ห์

@wind99 ขริบหรือยังครับ ศิษย์รุ่่นใหนคับ 55