Jump to content
Champagne

ควรเตรียมตัวยังไงบ้างก่อนไปขริบครับ

Recommended Posts

อยากทราบก่อนขริบว่าควรเตรียมอะไรบ้างนอกจากเตรียมใจ และหลังไปขริบเพราะผมทำงานเป็นโฟร์แมนค่อนข้างที่จะเดินบ่อยๆและเหงื่อเยอะ

เลยอยากได้คำแน่ะนำจากพี่ๆน้องๆว่าควรจะทำดีมั้ยหรือว่ารอช่วงหยุดยาวดีกว่า??

และเราสามารถขับมอไซค์ได้ปกติมั้ยครับหลังขริบเสร็จ??

อีกเรื่องครับตอนนี้ผมก็27แล้วหัวน้องชายยังไม่เคยออกมาข้างนอกเลยผมควรใส่ กกน.หรือบล็อคเซอร์ดีกว่าครับ??

หยุดยาวน่าจะดีกว่า จะได้ไม่ต้องเดิน เพราะหลังขริบหนังหุ้มปลายเดินเยอะ ก็เลือดออกได้เยอะครับ ลองวางแผนวันหยุดยาว ถ้าขริบ 3 พค.ช่วงบ่าย 

หยุด 4-5-6 พค. วันที่ 7 พค.ไปทำงานน่าจะ OK นะครับ 

หลังขริิบแล้ว เรื่องขี่มอเตอร์ไซค์ ก็ไม่ค่อยแนะนำ หากจะขี่ เป็นคนซ้อนน่าจะดีกว่าขับขี่เอง แผลมันสะเทือนครับ หรือไม่ก็นั่งรถสาธารณะไปเลย 

หลังขริบนะนำให้ใส่กางเกงในที่สามารถจัดตำแหน่งองคชาตได้ ไม่แนะนำบ็อกเซอร์ครับ 

อายุ 27 ปีแล้วยังหุ้มปิดมิดชิดๆ อยากให้รีบไปทำเพื่อสุขภาพระยะยาวครับ

7 วันแรก ต้องดูแลพิเศษ ก่อนขลิบ ควรทานอาหารให้พอดี งดกาแฟผมทานก่อนเข้าไปขลิบปวดเยี่ยวบ่อยเลยหลังขลิบ

กางเกงในผมใช้แบบนี้ เนื่องจากผิวสัมผัสทีดี ไม่เสียดสีหัว ถ่ายเทอากาสได้ดี แห้งไว

https://www.uniqlo.com/th/store/men-airism-4090070009.html?colorc=COL02

เตรียมตัวให้ดีนะครับ ขนอะไรที่ยาวเกินก็ตัดเล็มไถให้เรียบร้อยเวลาดูแลแผลจะได้สะอาดตา

อุปกรณ์ทำแผลพื้นฐาน สำลีแผ่น สำลีก้าน น้ำเกลือล้างแผล เบตาดีน ตาข่ายติดแผล ผ้าก๊อซ โคแบนเทปยืด (ไม่ต้องใช้แอลกอฮอล์สีฟ้า) พวกนี้ก็เตรียมไว้

อาหารการกิน โปรตีน คาร์โบไฮเดรต วิตามินบี/ซี Zinc ธาตุเหล็ก พวกนี้จะทำให้แผลหายเร็วขึ้น ไปจนถึงใบบัวบกเพื่อลดบวมลดอักเสบ

ถ้างานที่ทำทุกวันต้องเจอเหงื่อมาก เดินมาก แนะนำให้ใส่กกน.กระชับนิดนึง เก็บจู๋แบบตั้งขึ้นจะช่วยได้เยอะครับ ถ้าหากสามารถทำช่วงวันหยุดยาวได้ ก็จะมีเวลาดูแลตัวเองได้สะดวกขึ้นหน่อยนะครับ

ยังไงก็มาอัปเดตกันได้อีกเรื่อย ๆ ครับผม

• Like 1

ผมขริบที่รพ.เปาโล นานแล้ว ก่อนไปก็โกนขนหน้าท้องยันในที่ลับ เพราะพันธุ์ขน ไปถึงก็ทำในห้องผ่าตัดขนาดเล็ก มีผู้ช่วยคนหนึ่ง เสร็จนั่งรถกลับบ้านตจว. พักงาน 7 วันครับ แต่แผลโกาสเลือดซึมมีครับ ผมไม่มีผลข้างเคียงมาก อันนี้ขึ้นกับแต่ละบุคคล ที่ว่าไม่มีผลข้างเคียงบวมไม่มาก แผลหายเร็ว กินยาระงับปวดครั้งเดียวหลังผ่าตัด

อยากทราบก่อนขริบว่าควรเตรียมอะไรบ้างนอกจากเตรียมใจ และหลังไปขริบเพราะผมทำงานเป็นโฟร์แมนค่อนข้างที่จะเดินบ่อยๆและเหงื่อเยอะ
เลยอยากได้คำแน่ะนำจากพี่ๆน้องๆว่าควรจะทำดีมั้ยหรือว่ารอช่วงหยุดยาวดีกว่า??
และเราสามารถขับมอไซค์ได้ปกติมั้ยครับหลังขริบเสร็จ??

หยุดยาวดีกว่าครับ แต่ ทำแล้วเดินก็จะเหม็นนะ ผมเคยมาแล้ว ยังกะจู๋เน่า แต่ ถ้าเดิน แผลจะหายเร็วครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

แบบ3 บางกะปิคลีนิค ผลงานเท่ห์ สุขภาพดี คับ