Jump to content
Munixc

ขอคำปรึกษาเรื่องขลิบครับ

Recommended Posts

คือจู๋ผมอ่ะครับ ตอนปกติมีหนังหุ้มปลายเกินมาค่อนข้างเยอะ มีซิสต์โผล่มาที่หนังหุ้มปลาย กับตอนแข็งตัวดึงลงมาสุดแล้วรั้งเจ็บบริเวณเส้นสองสลึงมาก 

ไปปรึกษาหมอแล้วคงต้องขลิบครับ 

อันนี้เป็นตอนแข็งตัว ดึงจะเห็นว่ามันดึงมาตั้งแต่รูฉี่เลยครับกับก้อนใสๆด้านล่างนั่นเป็น ซีสต์ครับ

Spoiler

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

รูปที่2 เป็นรูปตอนรูดมาจนสุดตอนเริ่มแข็งตัวครับตรงเส้นสองสลึงรั้งเยอะ

Spoiler

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

รูปที่3 เป็นตอนแข็งตัวมีหนังมากองอยู่ตรงแถวๆใต้เห็ด

Spoiler

รูปที่4 เป็นตอนแข็งตัวแบบๆไม่ได้รูดเปิดครับ

Spoiler

ทีนี้ผมสงสัยครับ คือตามดูในบอร์ดนี้ของเพื่อนๆพี่ๆหลายคน เห็นว่า ลักษณะแผลบางคนสวยหรือแตกต่างค่อนข้างเยอะ อันนี้ขึ้นอยู่กับอะไรหรอครับ ของพี่ๆบางคนแอบน่ากลัว 

เคสที่ต้องเลาะเยอะๆแบบนี้แผลจะเยินมากมั้ยครับ

วิธีปกติกับวิธีขลิบไร้เลือด แตกต่างกันยังไง มีข้อดีข้อเสียไหม เวลาการหายของแผลต่างกันไหมครับ 

คือปกติผมอ้วน จู๋จะเป็นแบบ ซ่อนเข้าไปในหัวหน่าว เห็นหนังหุ้มปลายซะเยอะ แบบนี้จะมีผลต่อการพันแผลหรือเปล่าครับ 

Spoiler

ต้องหยุดพักหลังทำกี่วันดีครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ตอนนี้จิตตกมาก ถึงจะบอกตัวเองว่าทำใจได้แล้ว แต่ก็ค่อนข้างผวา และคิดเยอะมากๆ กำลังตัดสินใจว่าจะทำตอนไหน และที่ไหน 

ขอบคุณทุกคนครับ 

• Like 1

ตอบเป็นข้อ ๆ เลยละกันนะครับ

• แผลบางคนเรียบสวย บางคนยับเยิน อันนี้แล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนครับ การทำแผล การกินอยู่ หรือลักษณะสภาวะประจำตัวของแต่ละคนก็มีผลต่อลักษณะแผลครับ
  • เรื่องเลาะมากน้อยอันนี้แล้วแต่เคส ยังไงหลังจากขริบทุกคนก็จะต้องผ่านช่วง 14วันอันตราย/2อาทิตย์จิตตก กันแทบทั้งนั้นครับ
  • ขริบปกติกับไร้เลือดก็แตกต่างกันที่วิธีทำและขั้นตอนนะครับ แต่ในบางครั้งสรีระของเราก็อาจจะไม่ได้เหมาะกับเครื่องมือขริบแบบไร้เลือด รวมไปถึงการที่มีซีสต์ที่ต้องจัดการเอาออกอีกด้วยนะครับ
  • เรื่องอ้วน จู๋จมหายเข้าไปในตัว อันนี้ก็สามารถจะขริบได้นะครับ เพียงแต่ในหลายครั้งคุณหมอจะสั่งให้คุมน้ำหนักให้ลงมาให้มากที่สุด และต้องตรวจเรื่องภาวะน้ำตาลด้วยอันนี้สำคัญกว่า ในคนที่มีภาวะน้ำตาลสูงจะทำให้แผลแห้งช้า แผลไม่ติดกัน อันนี้จะดูแลกันลำบากนิดนึง ถ้าหากว่าตัดเล็มไถขนหัวหน่าวออกไปได้ ก็จะช่วยให้ดูแลพันผ้าได้สะดวกขึ้นนะครับ
  • หยุดพักหลังทำอันนี้บางคนไม่ได้หยุดพักอะไรเลย ทำเสร็จแล้วก็ทำงานต่อได้ แต่ถ้าหากว่าต้องการดูแลแผลเป้นพิเศษลองหาช่วงหยุดยาวต้นเดือนพ.ค.ทำก่อนช่วงนั้น จะได้มีเวลาพักดูแลแผลอยู่ที่บ้านได้นานหน่อยครับ

ไม่ต้องจิตตกอะไรมากมายครับ ต้องคิดว่าคนอื่นเขาขริบกันเยอะแยะ มองว่าเป็นการผ่าตัดเล็กเพื่อทำให้เราใช้ชีวิตประจำวันได้สะดวกขึ้น เพื่อสุขภาพของตัวเราเองนะครับ ยังไงก็กลับมาอัปเดตกันได้อีกเรื่อย ๆ ครับผม 

• Like 1
  • Love 1

สู้ๆนะครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ ผมศิษย์บางกะปิ ที่เคยจิตตกมา 2 อาทิตย์ครับ