Jump to content
abudabi

ใครเคยมี FWB บ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อย

Recommended Posts

Friend with Benefit ใช่ไหม เผื่อหลายๆคนงง
เอาจริงหายากมากกกก
เพราะส่วนใหญ่ได้กันไปละ เปลี่ยนไปหมด ส่วนตัวยังไม่เคยเหมือนกัน มารอฟัง 55

Sent from my iPhone using Tapatalk

เคยได้กับเพื่อนสนิทครั้งนึงนับป่ะครับ55

เคยครับ ตอนแรกก็คบกันตามปรกติเหมือนคนไม่รู้จักกัน ในความรู้สึกนั้นเราไม่ได้คิดเองฝ่ายเดียวที่ว่ามีอะไรกันแบบไม่คิดว่าต้องมีความผูกพัน

แต่นานวันเขอกันบ่อย เราเองที่เป็นฝ่ายที่อ่อนไหว ในหลายมุม บางทีมันต้องห้ามความรู้สึกนั้นว่า ไม่ใช่แฟนนะเว้ยอย่าไปหลงรัก

และเราต้องไปต่อโดยที่ไม่ผูกมัดกับเขา ทำมาเรื่อยเปลี่ยนคนมาเรื่อยในรูปแบบนี้ แต่ละคนก็จะมีหลายคนที่เข้ามาในรูปแบบนี้ ซึ่งมันเป็นข้อเปรียบเทียบในระยะยาวที่เราอยากมีอะไรกับใครบ่อยสุด

เพราะอะไร อยากมีอะไรกันได้ แต่อย่าลืมว่าอย่าไปผูกพัน เมื่อเขาพร้อมที่ไปมีครอบครัวในจุดอิ่ม เราต้องพร้อมถอยไปหาคนใหม่ นั่นละที่ผมพลาดดันไปหลงจริง

ซึ่งในความสัมพันธ์นี้ผมเสียความรู้สึกไปพักนึงเลยครับ จนไม่อยากมีอะไรกับใครไปเลย เหมือนเฉาๆเกิดเสียดายเกิดความคลิ๊กกันไปแล้ว แต่เขาก็อยากมีครอบครัว

มันดีไหม ดีครับในรูปแบบที่ว่าอยากมีอะไรกับใครโดยที่ไม่ต้องมาแคร์ความรู้สึกในแบบแฟน หรือคู่ชีวิต ผันเปลี่ยนไปเรื่อยได้ความแปลกใหม่ พอเสร็จแยกย้าย พอถูกใจก็นัดกันอีก

ดีกว่าไปเที่ยวในแบบอย่างว่า ส่วนมากไม่มีค่าตัว แค่แชร์กันเรื่องโรงแรม หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเป็นผู้จ่าย ทำตัวเหมือนแขนสองข้างที่ห้อยลงมา แล้วมาตบมือเกิดเสียง พอสิ้นเสียงก็แยกย้ายไปอยู่ที่เดิม
อย่าลืม.......อย่าผูกพัน และพร้อมถอยเมื่ออีกคนอยากมีแฟน หรือคบใครสักคนที่จริงจัง  นั่นละที่หลายคนกลัวตรงนั้นกะลังเข้าที่ สักพักต้องไปหาคนใหม่ แต่มันก็ดีสำหรับคนที่โสด คนที่ต้องการเรื่องแบบนั้น เพราะมันไม่มีข้อผูกมัดใดใด 

ตอนนี้เริ่มกลับมาชินแล้วครับหลังจากที่เสียสติไปพักกับคนที่เราคลิ๊ก แล้วเขาไปแต่งงานกับคนที่เขารัก เราเผลอไป 

มองให้สนุกครับได้เจอหลากหลายมาให้ได้ลอง คิดว่ามาแชร์อารมณ์ มาปลดปล่อย และให้จำไว้ว่าจะสวย จะลีลาดีแค่ไหน ให้ท่องไว้เสมอว่า หลังเสียงที่มือสองข้างมาตีกันแล้วเกิดเสียง จะไม่มีการประสานมือกันเด็ดขาด  นอกเสียจากว่าคุณและเขาพร้อมที่จะหยุดกันตรงนั้นสองคน  

ความสัมพันธุ์นี้ไม่เหมาะกับคนที่อ่นไหว คนที่อยากจริงจังกับใครสักคนในคนกลุ่มนี้ เข้ามาได้ แต่ถ้าอยากหาคนจริงในชีวิตให้หานอกกลุ่มไว้เป็นตัวยืน แล้วถอยตัวออกมาแล้วจัดการตัวเองเมื่อมีตัวจริงหรือพอแล้ว ในรูปแบบนี้
ส่วนผมก็ยังไม่มีใครก็ขอแนวทางนี้ต่อไปเพราะมีโอกาสที่ได้พบความแปลกใหม่ และยังไม่พร้อมที่จะมีครอบครัวครับ

• Like 1
  • Sad 1

เคยครับ ก้อคุมความรู้สึกดีๆครับ สนุกไปกับ xxx

เคยมีอะไรกันเพื่อนที่ทำงาน คือไปเที่ยวค้างคืนกัน 2 คน แล้วเธอคงแอบมีใจเลยมีอะไรกัน พอเช้ามาเธอก็ฟูมฟายว่าไม่อยากเจอหน้าผมเลยโอเคจะไม่ไปให้เห็หน้ากัน (ทำงานกันคนละที่) ชั่วโมงถัดมาเธอขอคบเป็นแฟน ผมเลยโอเคแต่ผมไม่ได้รักเธอเลย เรามีอะไรกันอีกหลายครั้งโดยที่ผมไม่ได้คิดอะไร แค่สนุกไปกับเซ็กซ์ต่างจากเธอที่พยายามพาไปบ้าน จะแนะนำให้ที่บ้านรู้จัก ลงรูปคู่ FB เล่าให้คนอื่นในที่ทำงานฟัง แม้กระทั่งเรื่องมีอะไรกันจนผมเริ่มเอือม แล้วปลีกตัวออกห่าง ไม่นานเธองัดไม้เด็ด”ชั้นท้อง”

ผมก็เลยตกใจอยู่พักนึง จนมามีสติคิดได้ว่า”ผมไม่เคยสด” จึงรู้ว่านี่แค่เกมส์ขอเธอไม่ว่าจะเป็น อ่อยให้เรามีอะไรกัน ขอสด ป่าวประกาศให้โลกรู้ว่าเรามีอะไรกัน(ทุกครั้งที่ไปเที่ยวเธอตะกลับมาทำงานสภาพเหมือนโดนซ้อม รอยดูดนมทุกคนรู้หมด) เพื่อนที่ทำงานคิดว่าผมทำเธอท้องแล้วไม่รับผิดชอบ จนเธอต้องไปทำแท้ง แต่หลังจากนั้นอาทิตย์นึงกระแสก็ตีกลับไม่มีใครเชื่อเธอ

ที่จะบอกคือ
1.ความสัมพันธ์แบบนี้สุ่มเสี่ยงครับ เจอผู้หญิงคิดแบบนี้เหมือนกันก็แยกย้ายกันไปดีๆ แต่ถ้าไม่ใช่นี่หนังดราม่ายาวเลย
2.อย่าลืมป้องกัน ห้ามสดกับใครก็ตามที่ไม่ได้รู้จัก และตกลงปลงใจแต่งงานกันแล้ว
3.เต็มที่กับเซ็กซ์ ไม่ว่าผู้หญิงคนไหนก็ติดใจในลีลา แม้จะทำเธอเจ็บบ้าง(เจ็บก็ผ่อนแต่อย่าหยุด)

Sent from my iPhone using Tapatalk

21 นาที ที่ผ่านมา, Pui เขียนว่า:

เคยมีอะไรกันเพื่อนที่ทำงาน คือไปเที่ยวค้างคืนกัน 2 คน แล้วเธอคงแอบมีใจเลยมีอะไรกัน พอเช้ามาเธอก็ฟูมฟายว่าไม่อยากเจอหน้าผมเลยโอเคจะไม่ไปให้เห็หน้ากัน (ทำงานกันคนละที่) ชั่วโมงถัดมาเธอขอคบเป็นแฟน ผมเลยโอเคแต่ผมไม่ได้รักเธอเลย เรามีอะไรกันอีกหลายครั้งโดยที่ผมไม่ได้คิดอะไร แค่สนุกไปกับเซ็กซ์ต่างจากเธอที่พยายามพาไปบ้าน จะแนะนำให้ที่บ้านรู้จัก ลงรูปคู่ FB เล่าให้คนอื่นในที่ทำงานฟัง แม้กระทั่งเรื่องมีอะไรกันจนผมเริ่มเอือม แล้วปลีกตัวออกห่าง ไม่นานเธองัดไม้เด็ด”ชั้นท้อง”

ผมก็เลยตกใจอยู่พักนึง จนมามีสติคิดได้ว่า”ผมไม่เคยสด” จึงรู้ว่านี่แค่เกมส์ขอเธอไม่ว่าจะเป็น อ่อยให้เรามีอะไรกัน ขอสด ป่าวประกาศให้โลกรู้ว่าเรามีอะไรกัน(ทุกครั้งที่ไปเที่ยวเธอตะกลับมาทำงานสภาพเหมือนโดนซ้อม รอยดูดนมทุกคนรู้หมด) เพื่อนที่ทำงานคิดว่าผมทำเธอท้องแล้วไม่รับผิดชอบ จนเธอต้องไปทำแท้ง แต่หลังจากนั้นอาทิตย์นึงกระแสก็ตีกลับไม่มีใครเชื่อเธอ

ที่จะบอกคือ
1.ความสัมพันธ์แบบนี้สุ่มเสี่ยงครับ เจอผู้หญิงคิดแบบนี้เหมือนกันก็แยกย้ายกันไปดีๆ แต่ถ้าไม่ใช่นี่หนังดราม่ายาวเลย
2.อย่าลืมป้องกัน ห้ามสดกับใครก็ตามที่ไม่ได้รู้จัก และตกลงปลงใจแต่งงานกันแล้ว
3.เต็มที่กับเซ็กซ์ ไม่ว่าผู้หญิงคนไหนก็ติดใจในลีลา แม้จะทำเธอเจ็บบ้าง(เจ็บก็ผ่อนแต่อย่าหยุด)

เกือบซวยไปแล้วล่ะน้อง55
ของพี่มีอะไรกับเพื่อนสนิทครั้งเดียวแล้วก็สดด้วย แต่พี่ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินให้กิน ความรู้สึกมันแปลกๆหลังจากมีอะไรกับเพื่อนตัวเอง จนทุกวันนี้ถึงจะคุยเป็นเพื่อนแต่มันก็ไม่เหมือนเดิม

• Like 1

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

ในการใช้งานเว็บไซต์คุณต้องยอมรับข้อตกลง Terms of Use.Privacy Policy