Jump to content

Recommended Posts

Posted (edited)

คือผมสนใจเรื่องขริบมาสักพักแล้ว ช่วงนี้ศึกษาข้อมูล ข้อดีข้อเสีย ของการขริบ อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ 

Edited by Boatzier
  • Like 6
  • Love 2
  • Wow 5

ถามหน่อยครับ แล้วสำหรับของพี่แบบนี้ ไปขลิบนี่มีข้อดียังไงบ้างหรอครับ อยากทราบครับ

Sent from my COR-L29 using Tapatalk

• Like 1
  • Love 1

รูปปแรก อ่อนตัวสุดหรือยังครับ?

หนังคลุมหัวหมดไหมครับ?

ถ้าอยากทำก็จะไม่เกิดปัญหามังกรกินหมี่แน่นอนครับ หัวสวยด้วย

• Wow 1

ถ้าตอนอ่อนหนังหุ้มเยอะ ก็ขลิปได้ครับ

แต่ถ้าดูแลความสะอาดได้ดี หมั่นรูดเปิดหัวออกทำความสะอาด

ก็ไม่ต้องขลิปก็ได้

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like 1

39 minutes ago, LUCIFER said:

ถามหน่อยครับ แล้วสำหรับของพี่แบบนี้ ไปขลิบนี่มีข้อดียังไงบ้างหรอครับ อยากทราบครับ

Sent from my COR-L29 using Tapatalk

ยังไม่ได้ขริบเลยครับ 

27 minutes ago, Patrick said:

รูปปแรก อ่อนตัวสุดหรือยังครับ?

หนังคลุมหัวหมดไหมครับ?

ถ้าอยากทำก็จะไม่เกิดปัญหามังกรกินหมี่แน่นอนครับ หัวสวยด้วย

อ่อนสุดแล้วครับ หนังคลุมส่วนหัวไม่หมดครับ 

47 minutes ago, Boatzier said:

อ่อนสุดแล้วครับ หนังคลุมส่วนหัวไม่หมดครับ 

ลักษณะตอนอ่อนตัวเหมือนคนทั่วไป รูดเปิดได้สะดวก แต่ให้ดูว่ามีปัญหาอื่นๆ มั๊ย เช่น หนังหุ้มปลายแห้ง แตก แสบ เป็นแผล และเป็นอยู่บ่อยๆ จนมีปัญหาในการใช้งานในชีวิตประจำวันหรือไม่ ถ้ามีก็ควรขริบ แต่ถ้าไม่มี จะไม่ขริบก็ได้ หรือถ้าอยากจะขริบก็ไม่แปลกครับ

• Love 1

อยากขลิบก้ขลิบ มันคือความพอใจครับ

• Like 2

8 minutes ago, Boy1 said:

อยากขลิบก้ขลิบ มันคือความพอใจครับ

ชัดเจนครับ. 

ถ้าไม่มีปัญหาในการใช้งานหรือการความสะอาดอะไร อยากขลิบไม่ขลิบตามความพอใจเลยครับ☝

• Like 2
  • Love 1

3 hours ago, Boatzier said:

คือผมสนใจเรื่องขริบมาสักพักแล้ว ช่วงนี้ศึกษาข้อมูล ข้อดีข้อเสีย ของการขริบ อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ 

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

อันนี้ความเห็นส่วนตัว

ข้อดี

1สะอาดกว่าเวลาฉี่เสร็จน้ำฉี่ไม่ค้างหนัง

2สะดวกควักฉี่สบัดเก็บ

3ขี้เปียกน้อยลง ตุ่มใต้คอหยักลดจนหายไป

4ไม่ค่อยมีกลิ่น

5หัวด้านขึ้น

6ฯลฯ

ข้อเสีย ตรงข้ามกับข้อดี

ผมคิดว่า ถ้าเราพร้อมก็ขลิบเลยครับ ผมเองก็ศึกษาซักพักก็ทำครับ

เพื่อนผมลังเลจนตอนนี้ก็ไม่กล้าทำกลัวโน้นนี่ไปหมด ทั้งกลัวเจ็บ กลัวไม่สวย ไม่มีเวลา สารพัดปัญหา 

2 hours ago, LUCIFER said:

ฝากเพิ่มทั้งคู่นะ ถ้าจะทำศึกษาว่าเราชอบสไตล์ไหน ตัดเส้นด้วยเลยไหม จะได้ไม่เจ็บหลายรอบ

• Like 2

1 hour ago, BearMax said:

ลักษณะตอนอ่อนตัวเหมือนคนทั่วไป รูดเปิดได้สะดวก แต่ให้ดูว่ามีปัญหาอื่นๆ มั๊ย เช่น หนังหุ้มปลายแห้ง แตก แสบ เป็นแผล และเป็นอยู่บ่อยๆ จนมีปัญหาในการใช้งานในชีวิตประจำวันหรือไม่ ถ้ามีก็ควรขริบ แต่ถ้าไม่มี จะไม่ขริบก็ได้ หรือถ้าอยากจะขริบก็ไม่แปลกครับ

ขอบคุณมากครับ 

ดูรวมๆแล้วปกตินะครับ คล้ายๆใกล้เคียงกับของๆผมเลย ถ้าใช้งานไม่มีปัญหา ผมว่าก็ไม่จำเป็นต้องขลิบนะครับ นอกจากจะอยากให้จู๋เป็นแบบขลิบก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวครับ ผมอายุ 28 แล้ว ก็ไม่มีปัญหา แค่หนังกองเยอะ ความสะอาด รักษาดี เปิดมาล้างเช้าเย็น ก็ไม่เคยมีขี้เปียกนะครับ

ข้อเสียคือเจ็บตัวและเสียตัง ส่วนข้อดี คือสะอาด ไร้กลิ่น ไร้ต่อมไขมัน ถ้าพร้อมก็ขริบเลยครับ

• Like 1

9 hours ago, Boatzier said:

ถ้าอ่อนตัวสุดแล้ว ก็ เหลือแต่ดุลพินิจของเจ้าตัวเองละครับ ว่าอยากทำเพราะความสวยงามหรือ อยากจะเปิดหัวน้องให้หล่อๆ และไม่มีกลิ่นเหม็นอับ

แต่ที่ได้แน่ๆคือความสะอาดเพิ่มขึ้น แน่นอน ยังไงก็ไม่มีเหงื่อตรงหัว ..ถ้าอยากทำก็ทำเลยครับก่อนที่ราคาจะขึ้นสูงไปกว่านี้ ผมทำยังไม่ถึง 2000 เลยตอนนั้น

ผมเองก่อนขริบก็ประมาณนี้ครับ

เปิดได้รูดได้ล้างสะดวก แต่ยังงัยๆ ก็มีกลิ่น

และระยะหลังบางครั้งเจอปัญหาหนังแตกบ้าง ก็เลยตัดสินใจขริบซะเลย

ผลที่ได้ สะอาด หัวบานขึ้น ไร้กลิ่น มังกรไม่กินหมี่

จะมีข้อเสียก็ตรงเวลาช่วยตัวเอง ผมว่ามีหนังหุ้มปลายสนุกกว่า แต่เรื่องเพศสัมพันธุ์แจ่มแจ๋วกว่าเดิมครับ

อ้อ ผมขริบระดับ 1 นะครับ ความชอบส่วนตัวล้วนๆ ดูเหมือนไม่ขริบ แต่เปิดหัวตลอดเวลา อีกอย่างหัวผมบานขึ้นด้วย ดูสวยน่าเกรงขามดีครับ 

สรุปว่าชอบเลย ไม่ผิดหวังที่ขริบครับ

ตอนนี้กำลังจะครบ 7 ปี กย.นี้แหละครับ

5 hours ago, condoman said:

ผมเองก่อนขริบก็ประมาณนี้ครับ

เปิดได้รูดได้ล้างสะดวก แต่ยังงัยๆ ก็มีกลิ่น

และระยะหลังบางครั้งเจอปัญหาหนังแตกบ้าง ก็เลยตัดสินใจขริบซะเลย

ผลที่ได้ สะอาด หัวบานขึ้น ไร้กลิ่น มังกรไม่กินหมี่

จะมีข้อเสียก็ตรงเวลาช่วยตัวเอง ผมว่ามีหนังหุ้มปลายสนุกกว่า แต่เรื่องเพศสัมพันธุ์แจ่มแจ๋วกว่าเดิมครับ

อ้อ ผมขริบระดับ 1 นะครับ ความชอบส่วนตัวล้วนๆ ดูเหมือนไม่ขริบ แต่เปิดหัวตลอดเวลา อีกอย่างหัวผมบานขึ้นด้วย ดูสวยน่าเกรงขามดีครับ 

สรุปว่าชอบเลย ไม่ผิดหวังที่ขริบครับ

ตอนนี้กำลังจะครบ 7 ปี กย.นี้แหละครับ

ขริบที่ไหนหรอครับ 

2 hours ago, Boatzier said:

ขริบที่ไหนหรอครับ 

รัชดา-ท่าพระ ครับ

ดูจากรูปตอนอ่อนตัวกับตอนแข็วตัว ขนาดใกล้เคียงกันมาก

อันนี้ถ้าหากว่ามีหนังคลุมส่วนหัวไปมิดแบบนี้ ก็พิจารณาเรื่องของการขริบก็จะดีเหมือนกันนะครับ การดูแลเรื่องสุขภาพทางเพศในประจำวันก็จะสะดวกมากขึ้น ยังไงลองตัดสินใจดูก่อนได้ครับ

• Like 1

On 6/7/2019 at 2:46 PM, TNP said:

ดูจากรูปตอนอ่อนตัวกับตอนแข็วตัว ขนาดใกล้เคียงกันมาก

อันนี้ถ้าหากว่ามีหนังคลุมส่วนหัวไปมิดแบบนี้ ก็พิจารณาเรื่องของการขริบก็จะดีเหมือนกันนะครับ การดูแลเรื่องสุขภาพทางเพศในประจำวันก็จะสะดวกมากขึ้น ยังไงลองตัดสินใจดูก่อนได้ครับ

ขอบคุณครับ 

ถามหน่อย ตอนอ่อนสามารถรูดหนังหุ้มลงมา เปิดหัวค้างไว้ได้หรือไม่ครับ

Sent from my SM-A800F using Tapatalk

On 5/6/2562 at 14 นาฬิกา 16 นาที, Boatzier เขียนว่า:

หล่อนะเนี้ย

3 hours ago, jeep said:

หล่อนะเนี้ย

ขอบคุณครับ 

ดูๆแล้วหนังไม่ได้เยอะ ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องความสะอาดหรือการใช้งาน แต่ถ้าชอบลักษณะกายภาพ appearance ดุดัน แบบขริบ ก็เชียร์นะครับ ส่วนตัวทำมาแล้วเกือบเดือนข้อดีมากกว่าข้อเสีย โล่งสบายส่องกระจกแล้วชอบ ข้อเสียคือไวต่อการสัมผัสมาก (อาจจะเป็นข้อดี)

• Wow 1