Jump to content
ttn

รีวิวขริบ รพ พระรามเก้า

Recommended Posts

Posted (edited)

ตัดสินใจขริบเนื่องจากหนังหุ้มปลายยาวและรัดเวลาแข็งตัว จึงได้เข้ามาสิงตัวในกลุ่มนี้ประมาณ 1 เดือน เห็นผลงานของทุกที่ออกมาหล่อเท่กันทั้งนั้นจึงไม่ลังเลเลยที่จะทำ และได้เลือกทำที่ รพ พระรามเก้า กับหมอประภากร เพราะสะดวกดี เริ่มต้นด้วยการปรึกษาและก็นัดวันทำ

ก่อนทำก็ตรวจเลือด แล้วก็ขึ้นไปห้องผ่าตัด เริ่มจากเปลี่ยนชุด เข้าห้องผ่าตัด พยบ อธิบายขั้นตอนต่างๆ เวลาที่ใช้ ขึ้นเตียง ติดเครื่องวัดชีพจร ความดัน คลื่นไฟฟ้า พร้อมทั้งทำความสะอาดมังกรดำของเรา หมอเข้ามา พยบ ก็ทวนว่าหมอชื่ออะไร จะทำหัตถการอะไร ขั้นตอนที่ตื่นเต้นที่สุดคงเป็นการฉีดยาชา เพราะหมอดันบอกว่ามันจะปวดๆหน่อย แต่พอฉีดจริงเข็มแรกลงที่โคนมันไม่ได้ปวดขนาดนั้น แค่จิ้ดๆ แล้วก็เช็คอาการชาของเจ้ามังกรดำ พอได้ที่หมอก็เริ่มลงมือขริบเป็นการจี้ด้วยไฟฟ้า คือหมอก็บอกทุกขั้นตอนว่าจะลงมือแต่ละขั้นตอน แต่ตอนทำมีฉากกั้นตรงอกจึงมองไม่เห็นว่าทำยังไง ตอนทำบริเวณเส้นสองสลึงก็จะมีจี้ดๆ แต่หมอไม่ได้เพิ่มยาชาให้บอกว่าบริเวณนี้เส้นประสาทเยอะ แต่ก็อยู่ในระดับที่ทนได้  ขริบเสร็จก็เย็บแผล ทำความสะอาดและพันผ้าห่อมังกร รวมแล้วใช้เวลาน่าจะ 40 นาทีได้ ขริบกับเย็บใช้เวลาพอๆกัน ออกจากห้องผ่าตัด เปลี่ยนชุดเสร็จ (จัดมังกรดำแบบพับขึ้น) ระหว่างรอ พยบ มารับลงไปชำระเงินรับยา มันเกิดเจ็บแผลแป๊บขึ้นมาจนอยากได้ยาแก้ปวด พอลงไปถึงก็ขอรับยาแก้ปวดจัดไป 2 เม็ด สักพักก็รู้สึกดีขึ้น และตอนเย็นก็ไม่รู้สึกปวดอีกเลย ได้ยาทานฆ่าเชื้อ เบตาดีนล้างแผล และยาคลอแรมป้ายแผล คชจ รวมแล้วก็ประมาณ 16,xxx บาท

วันถัดมาไปล้างแผล พยบ พันผ้าให้หลวมๆ บอกว่าอยากให้เลือดไหลเวียนดี วันนี้ไม่มี คชจ และวันถัดมาอีกก็ให้หมอดูแผลไม่มีปัญหาอะไร และให้ถอดผ้าพันแผลออกเลย ก็ทำแผลเองด้วยเบตาดีน กะคลอแรม เช้าเย็นห้ามแผลโดนน้ำ หลังจากทำมาเจ้ามังกรดำก็มักจะแข็งตัวตอนเช้าทุกวันแต่ไม่มีเลือดซึม

วันแรกที่ขริบ

Spoiler

Spoiler

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

ครบ 1 วันหลังขริบ

Spoiler

Spoiler

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

ครบ 3 วันหลังขริบ

Spoiler

Spoiler

ครบ 1 สัปดาห์หมอนัดดูแผล ปกติดี ส่วนคราบสีเหลืองนี้คือเบตาดีนครับ

Spoiler

Spoiler

ครบ 2 สัปดาห์ แผลโดนน้ำและไหมเริ่มจะหลุด

Spoiler

Spoiler

ครบ 3 สัปดาห์หมอนัดดูแผล สภาพแข็งแรงดี อีก 1 สัปดาห์สามารถมีเซ็กส์ได้เลย ส่วนรอยแผลเป็นและแผลที่แข็งกว่าเนื้อเยื่อปกติ หมอบอกว่าครบเดือนจะค่อยๆ นิ่มไปเองแผลกำลังสมาน ส่วนยาลดรอยแผลหมอไม่มีข้อแนะนำเลือกซื้อเองได้ตามชอบใจ ทุกครั้งที่ไปพบหมอมี คชจ ประมาณ 750 บาท

Spoiler

Spoiler

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์นะครับ หากใครกำลังตัดสินใจแล้วลังเลก็สอบถามได้นะครับ

Spoiler

Spoiler

เปรียบเทียบก่อนทำ/หลังทำ 1 สัปดาห์

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

Edited by ttn
hide picture
  • Like 7
  • Love 1
  • Wow 5

หล่อมากครับ ผมอยากทำเหมือนกัน เพราะหนังเยอะ (เยอะกว่าพี่ตอนก่อนทำนิดนึ่ง) แต่ก็เปิดได้ไม่เจ็บไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่หนังเยอะมาก

Sent from my iPhone using Tapatalk

ดีงามมากเลยครับ เหมือนเป็นจู๋คนละอันเลยครับ @ttn ยินดีต้อนรับศิษย์น้องนะครับ 5555

ทำเสร็จแล้วดูน่ากิินมากกว่า ตอนมีหนังอีก ดูดำๆ พอหัวเปิดและหัวชมพูเลย

สวยดีครับ

ผมว่าดูสะอาดดีครับ ใครที่สนใจก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือก เยี่ยมครับมารีวิวให้เพื่อนชมได้ละเอียดมาก

ออกมาดูดีครับ ช่วงแรกสีจะตัดกับลำเยอะแต่นานๆไป ส่วนหัวสีชมพูน่าจะคลำลงบ้าง....ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ ใครสนใจคุณหมอประภากร รพ. พระรามเก้าก็ติิดต่อเข้าไปทำได้

หล่อเลยครับ ถ้าผมจะขลิบ ผมคงเลือกพระราม9 ครับ ตามมาหลายผลงาน ชอบแนวๆนี้ฮะ แต่ราคาสูงงงงเลย 😓

• Like 1

43 minutes ago, onlybtnt said:

หล่อเลยครับ ถ้าผมจะขลิบ ผมคงเลือกพระราม9 ครับ ตามมาหลายผลงาน ชอบแนวๆนี้ฮะ แต่ราคาสูงงงงเลย 😓

รัชดาท่าพระก็ได้ชิดหัว แต่ราคาเบากว่า

แต่ถ้าเอากลางลำก็บางกะปิ

อยู่ที่สะดวกเดินทาง

เริ่มจะทำแล้วหรอครับ

• Haha 1

ผลงานดีมากครับ ฝีมือคุณหมอเค้าเนี๊ยบจริงๆ รอยขริบสวยเลย ขนาดมังกรดำก็ไม่ใช่เล่นๆ 555 แซวๆ

หัวอมชมพูเลยนะครับ รอติดตามผลงาน

Sent from my SM-A910F using Tapatalk

5 hours ago, KTTK เขียนว่า:

รัชดาท่าพระก็ได้ชิดหัว แต่ราคาเบากว่า

แต่ถ้าเอากลางลำก็บางกะปิ

อยู่ที่สะดวกเดินทาง

เริ่มจะทำแล้วหรอครับ

รัชดาท่าพระ ตอนนี้เราสามารถบอกหมอได้ว่าต้องการแบบไหน เพราะเมื่อก่อนหมอจะเน้นชิดหัวแต่ตอนนี้สามารถบอกได้ และขึ้นอยู่กับสารีระของแต่ละคนคับ

• Like 2

หล่อมากครับ ผมอยากทำเหมือนกัน เพราะหนังเยอะ (เยอะกว่าพี่ตอนก่อนทำนิดนึ่ง) แต่ก็เปิดได้ไม่เจ็บไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่หนังเยอะมาก

Sent from my iPhone using Tapatalk
ลองปรึกษาหมอใกล้บ้านเลยครับ จะได้มาเป็นชาวโล้นซ่าเหมือนกัน

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

ดีงามมากเลยครับ เหมือนเป็นจู๋คนละอันเลยครับ [mention=22953]ttn[/mention] ยินดีต้อนรับศิษย์น้องนะครับ 5555
ได้ศึกษารีวิวจากรุ่นพี่ในนี้แหละครับถึงตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ทำเสร็จแล้วดูน่ากิินมากกว่า ตอนมีหนังอีก ดูดำๆ พอหัวเปิดและหัวชมพูเลย
สวยดีครับ
รอให้เข้าที่จะได้น่ากินเข้าไปอีก 5555

ผมว่าดูสะอาดดีครับ ใครที่สนใจก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือก เยี่ยมครับมารีวิวให้เพื่อนชมได้ละเอียดมาก
ขอบคุณครับ ตอนแรกว่าจะไม่ลงแล้ว เขิน แต่คิดดูเราก็ได้ความรู้จากเคสรุ่นพี่ในนี้แหละ เผื่อใครที่ยังกล้าๆกลัวๆไม่ยอมทำ

• Like 1

ออกมาดูดีครับ ช่วงแรกสีจะตัดกับลำเยอะแต่นานๆไป ส่วนหัวสีชมพูน่าจะคลำลงบ้าง....ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ ใครสนใจคุณหมอประภากร รพ. พระรามเก้าก็ติิดต่อเข้าไปทำได้
เห็นคนสนใจเยอะเริ่มอยากเป็นเซลให้หมอประภากรละ อิอิ

หล่อเลยครับ ถ้าผมจะขลิบ ผมคงเลือกพระราม9 ครับ ตามมาหลายผลงาน ชอบแนวๆนี้ฮะ แต่ราคาสูงงงงเลย

มีประกันสุขภาพไหมครับ ถ้าทำงานแล้วมีประกันกลุ่มไปยื่นก็เคลมได้หมดนะครับ

• Like 1

ผลงานดีมากครับ ฝีมือคุณหมอเค้าเนี๊ยบจริงๆ รอยขริบสวยเลย ขนาดมังกรดำก็ไม่ใช่เล่นๆ 555 แซวๆ
เป็นแค่มังกรดำขนาดย่อมครับ บางทีก็คิดอยากเป็นมังกรเผือกเหมือนคุณ@BearMax

• Haha 1

หัวอมชมพูเลยนะครับ รอติดตามผลงาน

Sent from my SM-A910F using Tapatalk

อยากให้สีนี้ไปตลอดต้องทาอะไรไหม 555

เหนียวไหม ใช้แค่กลางคืนใช่มะ

3 hours ago, Pond said:

รัชดาท่าพระ ตอนนี้เราสามารถบอกหมอได้ว่าต้องการแบบไหน เพราะเมื่อก่อนหมอจะเน้นชิดหัวแต่ตอนนี้สามารถบอกได้ และขึ้นอยู่กับสารีระของแต่ละคนคับ

โห่ดีจัง ถ้าสมัยก่อนได้แบบนี้ผมไม่ไปไกลหรอก ไกลบ้านด้วย

นายทำที่นี่หรอ

Posted (edited)
1 hour ago, ttn said:

ขอบคุณครับ ตอนแรกว่าจะไม่ลงแล้ว เขิน แต่คิดดูเราก็ได้ความรู้จากเคสรุ่นพี่ในนี้แหละ เผื่อใครที่ยังกล้าๆกลัวๆไม่ยอมทำ

เยี่ยมครับ มาแบ่งปันความรู้ แบ่งปันประสบการณ์

Edited by KTTK

โห่ดีจัง ถ้าสมัยก่อนได้แบบนี้ผมไม่ไปไกลหรอก ไกลบ้านด้วย
นายทำที่นี่หรอ
ว่าแต่@KTTK ทำที่ไหนมากี่ปีละครับ หารีวิวไม่เจออยากชมผลงาน

• Like 1

ว่าแต่[mention=13]KTTK[/mention] ทำที่ไหนมากี่ปีละครับ หารีวิวไม่เจออยากชมผลงาน

ผมทำที่บางกะปิ 4 ปีกว่าละครับ

Sent from my HUAWEI LUA-L22 using Tapatalk