Jump to content
jondoe297

รีวิว ขลิบ รพ รามคำแหง (ครบรอบ 1 สัปดาห์)

Recommended Posts

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวเลยว่าก่อนที่จะทำการขลิบเมื่อวันที่ 3/6/62 ได้แอบอ่านรีวิวจากเพื่อนๆมาพอสมควร เหตุการณ์มันเป็นมาตอนต้นปีครับ ปกติผมเป็นคนที่มีหนังหุ้มปลายหนาและยาวหน่อยแต่ว่าเปิดหมดแล้วครับไม่ได้มีปัญหาอะไร
เรื่องของเรื่องคืออาการมันเป็นมาตอนต้นปีครับ เวลามีเพศสัมพัน หนังหุ้มปลายผมจะถลอก และเป็นแผลทุกครั้ง แล้วเป็นๆหายๆ ก้เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอที่ รพ ราม (ชื่อ อาจารย์ หมอ สมเกียรติ ติดต่อที่แผนกทางเดินปัสสาวะได้เลยครับ) หมอก็ให้คำแนะนำมาดีมากครับ ทานยา ทายา แล้วก็หาย แต่ว่าผมก็กลับมาเป็นอีกครั้ง หมอเลยแนะนำให้ขลิบ
ผมเลยตัดสินใจไม่ยากเลยครับ อายุ ก็ 32 แล้ว อ่อลืมบอก ผมเพิ่งแต่งงานตอนต้นปี พอดีแฟนอยากมีลูกครับ ถ้าจะปล่อยให้อาการแบบนี้ไม่หายซักที ผมก็จะมีลูกยาก (กลัวที่จะมีเพศสัมพันไปเลยครับ) ก็เลยตัดสินใจ โอเค ตกลงขลิบและก็ หมอนัดขลิบเลยครับ อีก 1 เดือน เพื่อที่ผมจะได้เคลียงาน กำหนดวันลางาน
แต่ก่อนที่ผมจะทำได้มีการเช็คกับ ประกันว่าสามารถเบิกได้มั๊ย ปรากฎว่าไม่สามารถเบิกได้เพราะเป็น Day-Case (เรื่อวงของเรื่องคือ ได้เซ็นเอกสารและให้ รพ ส่งเรื่องเข้าไปที่ประกัน) ก็เลยไม่เข้าเงื่อนไข ไปชี้โพรงให้กระรอกก่อน แต่ช่างมันครับในเมื่อตัดสินใจไปแล้ว การงานก็โอเคในระดับหนึ่งสามารถจ่ายได้ก็เลยเป็นไงเป็นกันครับ เบ็ดเสร็จตกประมาณ 18000 กว่าบาท ครับ
จ่ายแค่นี้กับตัดปัญหาไปตลอดชีวิต ผมยอมครับ อ่อลืมบอก อาการของผมเป็นอาการ หนังหุ้มปลายตีบ เป็นปัญหาที่เกิดกับผู้ชายที่ไม่ได้ขลิบอวัยวะเพศ โดยหนังหุ้มปลายจะตีบจนไม่สามารถรูดเปิดได้ แม้ในขณะที่กำลังจะมีเพศสัมพันธ์ก็ไม่สามารถรูดหนังหุ้มปลายลงมาได้ตามปกติ ของผมรุดลงแล้วไม่กลับครับ เป็นเหมือนไส้กรอกอยุ่ในขนมปังอ่ะครับ
เริ่มกันเลยนะครับ วันผ่าตัด เนื่องจาก ผมตรวจกับคุณหมอมา 2-3 ครั้งแล้ว ก็ไม่มีอะไรมากครับ เริ่มก็วัดความดัน ช่างน้ำหนักเซ็นเอกสารปกติ พอไปถึงห้องผ่าตัด ก้เปลี่ยนชุด มีเครื่องวัดชีพจร มีผ้าเขียวๆกั้นไว้ พยาบาล กับ คุณหมอก้ คุยกันเป็นกันเองครับ จะทำอะไรก็จะแจ้งก่อน กำลังทำอะไรก็แจ้งครับ
ยาชา เข็งแรกก็จะเจ็บๆจี๊ดๆหน่อยครับ เพราะทุกคนมีอาการฝังใจอยู่แล้วกับการฉีดยาชาถอนฟัน ผ่านตรงนี้ไปได้ด้วยดีครับ โดนประมาณ 4 เข็ม เวลาผ่าก็จะมีเสียงจี้ไฟ ครับ น่าจะห้ามเลือด
จะมีเสียวๆหน่อยตอนที่เหมือนโดนกรีดอ่ะครับ เจ็บครับ แต่ถามว่าทนได้มั๊ยคือทนได้ครับ อารมย์ตอนนั้นจินตนาการของเราครับมันจะเตลิดไปไกล เสร็จประมาณ 40 นาทีครับของผม
แต่เหตุการณืที่ตลกสุดๆคือ ไอ้หนูของผมมันชอบหดตัวเข้าไปครับ เพราะคุณหมอน่าจะขลิบเผื่อไว้ตอนแข็งตัวครับ และไม่ได้ตัดเส้นสองสลึง  ผมลองรูดลงมาเป็นเหมือนตัว V น่าจะ V Shape รึเปล่าไม่แน่ใจครับต้องรอหายบวมก่อน
แต่ตลกตอนที่ผ่าเสร็จ ครับตอนที่กำลังใส่กางเกงครับ ผ้าก๊อตพันแผล หลุดครับ
พยาบาลก็รีบวิ่งๆๆมารุมเลยครับ อารมย์ตอนนั้น กรูจะทำไงดี ขาเนี่ยชาไปหมดครับ 555  ผ่่านไปได้ด้วยดีครับสำหรับวันนั้น (ผมผ่าตอน 17.00 เสร้จเกือบ 1 ทุ่ม)  จ่ายตัง รับยา นั่งแท๊กซี่ กลับบ้านครับ
พยายาม กินใบบัวบกอัดเม้ดและไข่ขาว ตามที่ในบอร์ดแนะนำ ครับ

คืนแรกที่นอนครับ เป็นอะไรที่ทรมานสุดๆ สะดุ้งตื่นมาตลอดครับ แต่ตอนเช้าไม่มีอาการตึงๆ (ผมคิดว่าความรู้สึกต่างๆผมคงหมดไปแล้ว)
เช้าวันต่อมาหมอนัดไปดูแผลครับ ปรากฏว่าแผลปกติดีทุกอย่าง ไปล้างแผลทุกวัน ดีหน่อยที่ ที่ทำงานผม อยุ่ไกล้ รพ รามคำแหง และ ที่พักก็อยุ่ไม่ไกล ครับ
อาการก้ดีขึ้นตามลำดับครับ ตอนนี้ก็ยังบวมๆหน่อยแต่ว่าอาการปวดตรงรอบๆแผล ไม่ค่อยมีแล้วครับจะเหลือแค่รอยแดงๆตรงเย็บไหมครับ
มาถึงวันนี้ครบ 1 สัปดาห์ ไหมเริ่มหลุดครับ เป็นรอยเย็บและรูไหม พยาบาลที่ล้างแผลบอกว่าแผลปกติดี ครับ
สำหรับรุปรีวิว ขอครบ 2 สัปดาห์ก่อนนะครับ
สำหรับใครที่ยังคิดอยู่ว่าจะขลิบดีมั๊ยผมขอแนะนำเลยนะครับทำเลยครับอย่าคิดอะไรมากเพื่อคนที่เรารักด้วยเพราะโรคต่างๆของผู้หญิงมันก็มจากผู้ชายอย่างเราๆนี่แหละครับ บางคน ภรรยาพาสามีมาขลิบ ครับที่ผมเห็น ทำหมัน+ขลิบ ไปเลย
ทำเพื่อสุขภาพของตัวเองและคนที่เรารักครับ คิดซะว่าเป็นการลงทุนเพื่อคนที่เรารักและลงทุนเพื่อสุขภาพของตัวเราเองครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

• Like 1
  • Love 1
  • Wow 2

มาเป็นกำลังใจให้นะครับ

เล่าเรื่องได้ดี เห็นภาพเหตุการณ์ตามเป็นฉาก ๆ เลย ยังไงก็กลับมาอัปเดตกันได้อีกเรื่อย ๆ นะครับ

จริงครับเพื่อสุขภาพตัวเราเอง เพื่อคนที่เรารัก อย่าคิดอะไรมาก #เป็นกำลังใจให้ครับ

ดีครับ ใส่ใจทั้งตัวเราและคนในครอบครัว