Jump to content
Geronimo

ชอบใส่กางเกงในยี่ห้ออะไร สีไหน ทรงไหนกันบ้างครับ

Recommended Posts

ตอนเด็กๆ แม่ซื้อแต่ Rosso กับ J Press มาให้ใส่ครับ ไม่ทนเลย ซักไม่กี่ครั้งก็ย้วยละ ใส่ไม่สบายด้วย 555 พอเป็นวัยรุ่นเข้ามหาลัย เลยลองซื้อเองตามบิ๊กซี โลตัส มาใส่เอง พวก Arrow Lite, Adam Crown, Zeg ก็โอเคใช้ได้นะครับ ถูกดี

พอเรียนจบ หาเงินได้เองละ เลยซื้อตามห้างมาลองใส่ อยากรู้มันจะต่างจากราคาถูกๆ ยังไง ปรากฏว่ามันใส่สบายกว่ามากๆ ครับ ติดใจเลย ตอนนี้ผมชอบ Hush Puppies ที่สุดละ ผ้าดี ใส่สบาย และทนโคตรๆ ใช้มา 2 ปีละยังไม่เสียเลย ผมใส่ Brief กับ Trunk (ขาสั้นรัดรูปแบบในรูป) อย่างละครึ่งๆ ฮะ เน้นสีขาวเป็นหลัก มีดำกับน้ำเงินบ้างนิดๆ เดี๋ยวถ้าล็อตนี้พังว่าจะใช้แต่แบบ Trunk ละ ใส่สบายจู๋มากๆ / ปล. Jockey กับ John Herry ก็โอเคนะฮะ 

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

• Love 2
  • Wow 1

จริงนะครับ พวก Rosso / J. Press ตามโลตัส บิ๊กซี 3 ตัวร้อยหน่อยๆ ไม่ทนเลย ย้วยง่าย ยางยืดไม่ทนเท่าที่ควร ซักๆ ไปผ้าเริ่มแข็งหรือเป็นขุยขึ้นมาเลย อีกอย่างนึงคือไซส์ไม่ค่อยพอดีตัวด้วยครับ ต้องรุ่นที่เข้าห้างราคาสูงหน่อยจะดีกว่าเยอะ ทั้งไซส์ทั้งเนื้อผ้า

ส่วนตัวใส่ยี่ห้อไหนก็ได้ ขอรูปแบบดี กับพอดีตัวก็พอ ส่วนสีขอเรียบๆ ขาว ดำ เทา กรมท่า อะไรแบบนี้ครับ

Posted (edited)

ใส่แบบ Trunk ครับ ใส่สบายจู๋ ใส่นอนก็สบายไม่อึดอัด

ตอนแรกซื้อแบรนจีนมาใส่ ใส่ได้ 2 เดือนเริ่มย้วย

ตอนนี้ย้ายมาใช้ของดีๆ Calvin Klein กับ Jockey ผ้านุ่มใส่สบายมากครับ สมกับราคาที่แพงโคตรๆ 555+

ส่วนสีใส่ได้ทุกสี ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ ขาว ดำ น้ำเงิน แดง เขียว ม่วง สีแรงๆเวลาใส่แล้วขอบมันโผล่รู้สึกเท่ห์ดี 555+

Edited by uuueer

ชอบใส่ Trunks ของ Hush Puppies Jockey John Herry เหมือนกันเลยครับ สบายดี

Sent from my CLT-L29 using Tapatalk

ใส่ boxer ของ uniclo ครับ โล่งสบายหายห่วง เนื้อผ้าดีๆ ราคาไม่แพง 

• Love 1

HP เนื้อผ้าดีสุดครับ แต่ความกระชับยกให้ jockey

ตอนนี้มี bikiniฮัช boxerbriefเพลย์บอย tangaรีโนม่า boxerเพลย์บอย boxerปิแอร์กาแดง trunkเพลย์บอย briefเพลย์บอย boxerbriefH&M

เอาง่ายๆก็ตามที่มีลดราคาด้วยครับ 30-50 ยิ่ง 70 ยิ่งเจ๋ง 5555

1 hour ago, BearMax เขียนว่า:

จริงนะครับ พวก Rosso / J. Press ตามโลตัส บิ๊กซี 3 ตัวร้อยหน่อยๆ ไม่ทนเลย ย้วยง่าย ยางยืดไม่ทนเท่าที่ควร ซักๆ ไปผ้าเริ่มแข็งหรือเป็นขุยขึ้นมาเลย อีกอย่างนึงคือไซส์ไม่ค่อยพอดีตัวด้วยครับ ต้องรุ่นที่เข้าห้างราคาสูงหน่อยจะดีกว่าเยอะ ทั้งไซส์ทั้งเนื้อผ้า

ส่วนตัวใส่ยี่ห้อไหนก็ได้ ขอรูปแบบดี กับพอดีตัวก็พอ ส่วนสีขอเรียบๆ ขาว ดำ เทา กรมท่า อะไรแบบนี้ครับ

จริงเลยครับ ผ้าเนื้อบางแต่แข็ง ซักแล้วเป็นขุยๆ นี่ใช่เลยฮะ

1 hour ago, uuueer เขียนว่า:

ใส่แบบ Trunk ครับ ใส่สบายจู๋ ใส่นอนก็สบายไม่อึดอัด

ตอนแรกซื้อแบรนจีนมาใส่ ใส่ได้ 2 เดือนเริ่มย้วย

ตอนนี้ย้ายมาใช้ของดีๆ Calvin Klein กับ Jockey ผ้านุ่มใส่สบายมากครับ สมกับราคาที่แพงโคตรๆ 555+

ส่วนสีใส่ได้ทุกสี ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ ขาว ดำ น้ำเงิน แดง เขียว ม่วง สีแรงๆเวลาใส่แล้วขอบมันโผล่รู้สึกเท่ห์ดี 555+

ตอน CK ลด ผมแวะไปดูอยู่ครับ แค่จับดูแล้วก็รู้เลยว่าใส่สบายชัวร์ ผ้านุ่มนิ่มเนียนมาก คือโคตรดี แต่ไม่มีไซส์ เพราะผมตัวเล็กไป ใส่แบรนด์ฝรั่งไม่ได้ 555

ผมไม่เคยใส่เกงในสีเจ็บๆ เลยฮะ แป๊ดสุดตอนนี้ก็น้ำเงินกะเขียวอ่อน เคยคิดจะลองอะไรใหม่ๆ ซื้อสีแรงๆ แบบแดง เหลือง ส้ม มาใส่บ้าง แต่พอถึงร้าน ใจไม่กล้าพอ หยิบสีขาวเหมือนเดิมซะงั้น 5555

17 นาที ที่ผ่านมา, Geronimo เขียนว่า:

ตอน CK ลด ผมแวะไปดูอยู่ครับ แค่จับดูแล้วก็รู้เลยว่าใส่สบายชัวร์ ผ้านุ่มนิ่มเนียนมาก คือโคตรดี แต่ไม่มีไซส์ เพราะผมตัวเล็กไป ใส่แบรนด์ฝรั่งไม่ได้ 555

ผมไม่เคยใส่เกงในสีเจ็บๆ เลยฮะ แป๊ดสุดตอนนี้ก็น้ำเงินกะเขียวอ่อน เคยคิดจะลองอะไรใหม่ๆ ซื้อสีแรงๆ แบบแดง เหลือง ส้ม มาใส่บ้าง แต่พอถึงร้าน ใจไม่กล้าพอ หยิบสีขาวเหมือนเดิมซะงั้น 5555

ผมสั่งมาจาก www.ebay.com กับ www.mensunderwearstore.com อะครับแล้วแต่ช่วงร้านไหนลดหนักกว่าก็สอย

ผมใส่ไซส์ S เล็กสุดอะครับ ผมว่าคนเอเชียก็ใส่ได้นะ ไซส์ S รอบเอว 28-30 นิ้วอะครับ

ผมรอบเอว 32 เลือกใส่ไซส์นี้ให้มันพอฟิตๆ ไม่ชอบใส่หลวมมาก

ปล.สั่งจาก ebay ดูร้านที่มันโชว์ป้าย tag ด้วยนะ ระวังของปลอม

• Like 1

2 นาที ที่ผ่านมา, uuueer เขียนว่า:

ผมสั่งมาจาก www.ebay.com กับ www.mensunderwearstore.com อะครับแล้วแต่ช่วงร้านไหนลดหนักกว่าก็สอย

ผมใส่ไซส์ S เล็กสุดอะครับ ผมว่าคนเอเชียก็ใส่ได้นะ ไซส์ S รอบเอว 28-30 นิ้วอะครับ

ผมรอบเอว 32 เลือกใส่ไซส์นี้ให้มันพอฟิตๆ ไม่ชอบใส่หลวมมาก

ขอบคุณมากครับ ใส่ไซส์เดียวกันเลยฮะ แต่ไปดูตอนนั้นมีแต่ไซส์ M ขึ้น

23 นาที ที่ผ่านมา, Geronimo เขียนว่า:

ขอบคุณมากครับ ใส่ไซส์เดียวกันเลยฮะ แต่ไปดูตอนนั้นมีแต่ไซส์ M ขึ้น

ลองไปดู mensunderwearstore  ครับ

ผมเข้าไปดูมามันลด Calvin Klein Steel แพค 3 ตัวอยู่พอดี ผมแนะนำรุ่นนี้นะผ้าดีใส่สบาย ถ้าเป็นอีกรุ่นที่ราคาถูกกว่าผ้าจะหยาบกว่าครับ

ปล. ร้านนี้ไม่ค่อยเอาแบบสีเจ็บๆมาขาย

2 hours ago, pan เขียนว่า:

ชอบใส่ Trunks ของ Hush Puppies Jockey John Herry เหมือนกันเลยครับ สบายดี

ปกติใส่สีอะไรมั่งอ่ะครับ ผมว่าจะลองซื้อสีเจ็บๆ มาใส่มั่งละ 555

2 hours ago, controlv เขียนว่า:

ใส่ boxer ของ uniclo ครับ โล่งสบายหายห่วง เนื้อผ้าดีๆ ราคาไม่แพง 

ยูนิโคล่เข้าบ่อยครับ แต่ยังไม่เคยซื้อ underwear ของเค้าเลยฮะ สีกับดีไซน์ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ 555

• Like 1

CK ครับ ลองครั้งแรกแล้วติดใจมาก ผ้านิ่มใส่สบาย ซื้อตอนลดราคา พอได้อยู่ ปกติใส่สีเข้มๆ ทรง Brief ครับผม

ผมก็ใส่หมดครับ เป็นทรง boxer brief เลือกเนื้อผ้าบางใส่สบาย ลอง uniqlo ก็สบายเหมือนไม่ได้ใส่เลย ยี่ห้อที่นายบอกยังไม่เคยลองเลย 

ปกติใส่สีอะไรมั่งอ่ะครับ ผมว่าจะลองซื้อสีเจ็บๆ มาใส่มั่งละ 555
ดำ ขาว เทา สีๆหน่อยก็น้ำเงินเข้มกับแดงเข้มๆ ครับ

Sent from my CLT-L29 using Tapatalk

CK ไซส์ s ไม่ค่อยเจอ มีก็รุ่นที่ไม่สวย เคยซื้อไซส์ m มา หลวมทั้งตัวเลย5555

19 minutes ago, wakeup said:

CK ไซส์ s ไม่ค่อยเจอ มีก็รุ่นที่ไม่สวย เคยซื้อไซส์ m มา หลวมทั้งตัวเลย5555

หลวมทั้งตัว แต่จุดยุทธศาสตร์คับเปรี๊ยะ 555

ของผมเน้นสีดำ กรมท่า เขียวเข้ม น้ำเงิน ตอนนี้เน้นทรงbrief ยี่ห้ออะไรก็ได้

• Like 2

CK, aussiebum, Giordano Brief ขาว​ เทา​ครับ​ เคยซื้อแบบสีเจ็บๆมาแล้วไม่คุ้นเลย พับเก็บ555

Sent from my JKM-LX2 using Tapatalk

• Like 1

จริงครับ ปกติยี่ห้ออื่นก็ใส่ M แหละ แต่ M ของ CK ดูด้วยตาเปล่าก็รู้ว่าหลวมฮะ

Sent from my CPH1701 using Tapatalk

3 hours ago, BearMax said:

หลวมทั้งตัว แต่จุดยุทธศาสตร์คับเปรี๊ยะ 555

55555 ก็เหลือที่ให้ล้วงทักทายได้อยู่ครับ

23 minutes ago, Geronimo said:

จริงครับ ปกติยี่ห้ออื่นก็ใส่ M แหละ แต่ M ของ CK ดูด้วยตาเปล่าก็รู้ว่าหลวมฮะ

Sent from my CPH1701 using Tapatalk

ใช่เลย ทั้งราวนะ s 3 ตัวหนีบไม้เดียวกันมั่ง m 7-8 L XL นี่อย่างเยอะ

1 hour ago, CircumMen said:

CK, aussiebum, Giordano Brief ขาว เทาครับ เคยซื้อแบบสีเจ็บๆมาแล้วไม่คุ้นเลย พับเก็บ555

Sent from my JKM-LX2 using Tapatalk

มันต้องลองครับพี่ 555

มีหลายยี่ห้อครับ CK , Aussiebum, armani, hp, hom, ELLE, jockey GROOVIN ฯลฯ

มีหลายสีครับ ดำ เทา ขาว น้ำเงิน ม่วงเข้ม ฟ้า น้ำตาล 

มีทุกทรงครับ BIKINI, Brief, tanga, Jock, thong (ใส่ครั้งเดียวถอดเก็บทันที)  แต่นิยมใส่ BIKINI ครับ เพราะเป็นคนอวบอ้วน ใส่แบบกางเกง มันรัดหน้าขาครับ รู้สึกอึดอัด 

ทั้งหมด CK ดีที่สุด ใส่มา 5 ปี ไม่มีย้วย มีแต่ซีดไปตามเวลาครับ 

• Like 1

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

ในการใช้งานเว็บไซต์คุณต้องยอมรับข้อตกลง Terms of Use.Privacy Policy