Jump to content
Meowboom11

ถ้าตื่นตัวสุดได้เท่านี้ ควรจะขลิบไหมครับ หรือ ถ้าขริบจะทำให้หล่อขึ้นไหม?

Recommended Posts

ถ้าขริบแล้ว ผลที่ได้อย่างน้อยที่สุดคือจะไม่มีหนังคลุมที่หัวตอนแข็งตัวจนต้องใช้มือรูดเปิดเอง เพราะจากในรูปคาดว่าตอนอ่อนตัวน่าจะหนังคลุมหัวหมดแน่ๆ (ปกติเวลาพิจารณาเรื่องขริบเค้าจะดูตอนอ่อนตัว) ส่วนผลที่ได้อย่างมากก็คือเยอะมากครับ อธิบายไม่หมด 555 ส่วนเรื่องขริบแล้วหล่อขึ้น ผมว่าแล้วแต่เหตุผลกับคนมอง บางคนเห็นแล้วชอบ บางคนก็ไม่ชอบ บอกว่าดูน่ากลัวก็มี แต่ส่วนตัวผมชอบนะครับ หัวเปิดกับมีรอยขริบที่อวัยวะมันดูแล้วเท่ 555

ลองเปิดอ่านรีวิวของคนที่ขริบมาแล้วในนี้ดูหลายๆ คน แล้วลองเปรียบเทียบกับของตัวเองในตอนนี้ว่าถ้ามังกรน้อยของตัวเองมีรอยขริบแล้วรู้สึกยังไง ชอบ/ไม่ชอบ เผื่อจะได้คำตอบครับ

• Like 1

Posted (edited)

เท่าที่เห็นจากภาพ ตอนแข็งตัวสุด หนังหุ้มปลายไม่ได้รูดลงจนเปิดหมดทั้งหัวเต่าใช่หรือเปล่าครับ ถ้าจะเอาหนังลงก็ต้องดึงลงเอง แบบนี้แสดงว่าหนังหุ้มปลายมีค่อนข้างเยอะ จะเอาออกก็ได้ครับ

ดูจากภาพแล้วไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการทำความสะอาด เพราะบางคนไปขริบเนื่องจากทำความสะอาดได้ไม่ดี หรือว่ามีกลิ่นระหว่างวัน พอไปเอาออกก็ไม่มีกลิ่นมารบกวนอีกเลย

บางคนไปขริบเพราะมองว่า การมีหนังหุ้มมันดูไม่น่ามอง บางคนก็บอกว่าเหมือนเด็ก หากไปขริบจะดูเป็นผู้ชายที่โตแล้ว อย่างในสังคมของคนญี่ปุ่น การรูดหนังหุ้มปลายให้หัวเปิดออกได้ หรือค้างเอาไว้ได้แสดงถึงความเป็นผู้ใหญ่ที่โตแล้ว เพราะมีวัฒนธรรมเปลือยกายอาบน้ำรวม หากใครรูดไม่ได้ หรือหนังหุ้มปลายตีบก็ต้องพิจารณาขริบปลาย เพื่อให้เหมือนกับผู้ชายคนอื่นๆ ส่วนในประเทศไทย แล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคนครับ ดังนั้นหล่อหรือไม่หล่อก็ขึ้นกับเจ้าของด้วยว่าต้องการแบบไหน เพราะความสวยงามเป็นเรื่องเฉพาะบุคคล 

Edited by เจส
  • Like 1

Posted (edited)

แนะให้ขริบ สะอาด และเพื่อความหล่อครับ

Edited by diwakaran85

11 hours ago, Meowboom11 said:

หนังหุ้มไม่ได้รัดจนเกินไป ถ้าขริบจะหล่อขึ้นไหมครับ?

https://drive.google.com/drive/folders/1-4gGdNNq6Pjnxn8ADkmsZ_unCWUwUiAR

พอดีใส่รูปไม่ได้

สมควรขลิบครับ ถ้าพร้อมทุกอย่างก็จัดการเลยดีกว่า สงสัยตรงไหนก็ถามเพื่อนๆเลยครับ

อยากให้ลงรูปตอนจู๋นิ่มเพื่อพิจารณาว่าจะขริบดีไหม เพราะว่าส่วนมากคนเราจะอยู่กับจู๋นิ่มมากกว่าจู๋แข็งน่ะครับ จะได้รู้ว่ามีหนังเหลือตอนปกติมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ

On 6/18/2019 at 7:23 AM, BearMax said:

ถ้าขริบแล้ว ผลที่ได้อย่างน้อยที่สุดคือจะไม่มีหนังคลุมที่หัวตอนแข็งตัวจนต้องใช้มือรูดเปิดเอง เพราะจากในรูปคาดว่าตอนอ่อนตัวน่าจะหนังคลุมหัวหมดแน่ๆ (ปกติเวลาพิจารณาเรื่องขริบเค้าจะดูตอนอ่อนตัว) ส่วนผลที่ได้อย่างมากก็คือเยอะมากครับ อธิบายไม่หมด 555 ส่วนเรื่องขริบแล้วหล่อขึ้น ผมว่าแล้วแต่เหตุผลกับคนมอง บางคนเห็นแล้วชอบ บางคนก็ไม่ชอบ บอกว่าดูน่ากลัวก็มี แต่ส่วนตัวผมชอบนะครับ หัวเปิดกับมีรอยขริบที่อวัยวะมันดูแล้วเท่ 555

ลองเปิดอ่านรีวิวของคนที่ขริบมาแล้วในนี้ดูหลายๆ คน แล้วลองเปรียบเทียบกับของตัวเองในตอนนี้ว่าถ้ามังกรน้อยของตัวเองมีรอยขริบแล้วรู้สึกยังไง ชอบ/ไม่ชอบ เผื่อจะได้คำตอบครับ

ตามคำแนะนำนี้เลยครับ พอขลิบแล้วจะชอบเลยครับ

• Like 1

On 6/18/2019 at 12:52 PM, TNP said:

อยากให้ลงรูปตอนจู๋นิ่มเพื่อพิจารณาว่าจะขริบดีไหม เพราะว่าส่วนมากคนเราจะอยู่กับจู๋นิ่มมากกว่าจู๋แข็งน่ะครับ จะได้รู้ว่ามีหนังเหลือตอนปกติมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ

เห็นด้วยครับ  ในการจะขลิบต้องพิจารณาจากตอนอ่อนตัวที่สุดครับ  เพราะบางคนแข็งตัวหัวก็สามารถเปิดรูดและใช้งานได้โดยไม่มีปํญหา แต่ตอนอ่อนตัวหนังจะมาคลุมหัวเห็ดเราหมดเลย เหมือนเช่นผมเองครับ ก็เลยตัดสินใจขลิบดีกว่าครับ😁