Jump to content
Cat13

อายุ 23 ไม่เคยคิดเรื่องนี้มาก่อน [ สร้างห้องปัญหาไม่ได้ ]

Recommended Posts

Posted (edited)

กระทู้แรกของผม ก่อนอื่นต้องขออภัยด้วยถ้าหากมีข้อผิดพลาด ไม่รู้จะเริ่มยังไงเหมือนกันครับ

เรื่องคือผมอายุ 23 แล้ว (จะ 24 เดือน ธ.ค. นี้) ไม่เคยคิดถึงเรื่องพวกนี้มาก่อน
จนผมได้มาเห็นจากสื่อต่างๆ และพูดคุยกับเพื่อนผู้ชายบ้าง

ทำให้ผมคิดว่าผมมีปัญหาเรื่องหนังหุ้มไม่สามารถเปิดได้ เพราะว่าไม่เคยถูกสอน
หรือไม่เคยหาข้อมูลด้านนี้มาก่อน เลยไม่คิดว่ามันจำเป็นขนาดนี้
จนมีข้อมูลเบื้องต้นคือเรื่องพวกความสะอาด ฯลฯ

ก็เลยพยายามรูดให้มันลงบ้าง แต่ก็พบว่ามันตึงซะเหลือเกิน (ในตอนแรก)
พึ่งจะเริ่มมารูดลงอย่างจริงจังเมื่อ 1 วันก่อนนี้เองครับ

ก็เลยอยากจะมาปรึกษาเพื่อนๆในบอร์ดว่าของผมสามารถมีหนังหุ้มปลายที่เป็นปกติได้หรือไม่
ส่วนเรื่องขริปผมก็เคยคิดไว้อยู่ครับ แต่ช่วงนี้ขัดสน ค่าใช้จ่าย รพ. จะแพงหรือเปล่า
เพราะสิทธิ์การรักษาของผมตอนนี้อยู่ที่ รพ.ของมหาวิทยาลัย จึงไม่รู้ว่ามีค่าใช้จ่ายอย่างไรและมีการผ่าตัดในส่วนนี้หรือเปล่า

แล้วก็ความชอบส่วนตัวคือผมชอบวิ่งเป็นการออกกำลังกาย เลยยังทำใจไม่ค่อยได้ที่ต้องงดไปหลายอาทิตย์
สุดท้ายก็เรื่องโรคประจำตัว ผมเป็นลิ้นหัวใจรั่วครับ ไม่เคยได้รับการผ่าตัด ไม่ได้กินยา
อาการคือเป็นน้อย (เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว) แต่ผมยังไม่ได้ติดตามอาการต่อนะครับ

ไม่รู้ว่าส่วนนี้จะมีผลกระทบต่อการผ่าตัดหรือเปล่าครับ แต่ผมสามารถบริจาคเลือดได้และเคยวิ่งจบมาราธอนแล้ว
เลยคิดว่าร่างกายน่าจะยังแข็งแรงอยู่ ขอบคุณครับ

edit: เพิ่มคำถาม
อยากถามเพื่อนๆ ว่าพอรูดลงได้แล้ว (ไม่รู้ว่าสุดไม่สุด)
มีวิธีทำความสะอาดแบบไหนบ้างครับ แค่น้ำกับสบู่เพียงพอไหม
สำหรับการทำความสะอาดข้างในครั้งแรก ที่ไม่เคยทำเลยตลอด 23 ปีที่ผ่านมา
พอดีผมมีน้ำเกลืออยู่ 1 ขวดใหญ่ เอาไว้ใช้สำหรับแผลรอยสักพอดี
มันสามารถนำมาใช้กับเจ้าเห็ดน้อยของเราได้หรือเปล่าครับ

24 มิ.ย. 62
Q ผมยังไม่เคยมีอะไรกันกับผู้หญิงนะครับ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่
เราสามารถมีกิจกรรมทางเพศได้ปกติไหมครับ (สวมถุงยาง)
มันจะดูแปลกไปหรือเปล่าครับ ???

รูปครับ edit: ใส่สปอยครับ

Spoiler

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

เดี๋ยวจะมาอัปเดตรูปภาพเรื่อยๆครับ (ล่าสุดเหมือนผมจะรูดลงได้ แต่ไม่รู้ว่าแบบนี้จะปลอดภัยหรือยัง)

รูปอัปเดต : 25 มิ.ย. 2562

Spoiler

รูปนี้คือน้องชายยังตื่นไม่เต็มที่นะครับ ถ้ารูดลงมาได้แบบนี้ถือว่าปกติมั๊ยครับ
ผมก็ล้างน้ำสะอาด(น้ำฝน)+น้ำเกลือ+ซับแห้ง (พื้นผิวแบบไหนถือว่าดีครับ)

ตอนที่มันเริ่มขยายตัวมากขึ้นก็จะเริ่มเจ็บ และหลังจากผ่านไป 2 วัน
ที่รูดลงมาได้ขนาดนี้ ก็เริ่มเจ็บน้อยลงเรื่อยๆครับ
และสามารถเปิดค้างไว้ได้เลยไหมครับในกรณีที่เปิดได้ประมาณนี้

ต้องรบกวนเพื่อนๆในบอร์ดมากๆจริงๆครับ เพราะผมไม่เคยศึกษาเรื่องนี้จริงจังเลย
และค่อนข้างใหม่กับเรื่องอะไรแบบนี้ ขอโทษจริงๆครับ

รูปอัปเดต : 26 มิ.ย. 2562

Spoiler

รูปแรกตอนแข็งตัวแบบไม่เปิดหนังหุ้มครับ (ไม่มีอาการใดๆ: ปกติช่วยตัวเองด้วยสภาพนี้แหละครับ/ตอนนี้งดมา 13 วันได้มั้งครับ)
รูป 2 และ 3 เป็นตอนแข็งตัวแบบเปิดหนังฯครับ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยดูหน่อยครับว่าปกติไหม

แต่ผมมีอาการเจ็บที่บริเวณคอเต่า ตอนที่แข็งตัวมากๆอ่ะครับ ทำให้ไม่สามารถแข็งตัวได้อย่างเต็มที่
และยังไม่สามารถดึงกลับได้ขณะแข็งตัว(มากๆ) แต่พอมันอ่อนก็ได้ตามปกติครับ (แต่ก็ไม่ได้ดึงกลับคืนได้เลย)
เหมือนมันยังติดๆขัดๆอยู่อ่ะครับ อย่างนี้จะช่วยตัวเองได้ไหมครับ
และถ้าเป็นแบบนี้สามารถเปิดค้างไว้ตอนนอนได้ไหมครับ กลัวตื่นขึ้นมาจะบวม
เหมือนอาการ Paraphimosis ตามที่คุณหมอเคยได้เขียนไว้ใน BlogGang.com
https://www.bloggang.com/viewblog.php?id=thaicirc20&date=31-12-2008&group=4&gblog=7
แต่ผมยังสามารถเอาหนังหุ้มลงมาได้อยู่นะครับ รบกวนด้วยครับ

Edited by CatMeow13
ทำการสปอยล์ภาพ, เพิ่มคำถาม, อัปเดตภาพ
  • Like 3
  • Wow 2

ค่อยๆรูดไปวันละนิด น่าจะพอได้ แต่ถ้ารัดมากๆก็คงต้องขลิบ

• Like 1

31 นาที ที่ผ่านมา, mtst3800 เขียนว่า:

ค่อยๆรูดไปวันละนิด น่าจะพอได้ แต่ถ้ารัดมากๆก็คงต้องขลิบ

เดี๋ยวจะลองทำไปเรื่อยๆ สักระยะดูก่อนครับ
ดีขึ้นยังไง เดี๋ยวมาอัปเดตครับ

สักครู่นี้, mimikim เขียนว่า:

รูดตอนมันอ่อนมากๆนะครับ

ล่าสุดผมลองรูดลองมาทำความสะอาดสักพักหนึ่ง
แต่ว่าตอนที่มันกำลังขยายตัว ผมยังรู้สึกเจ็บบ้างอยู่
เป็นเพราะผมไม่เคยทำแบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ
ประสบการณ์เรื่องนี้ผมน้อยจริงๆ แหะๆ

อยากถามเพื่อนๆ ว่าพอรูดลงได้แล้ว (ไม่รู้ว่าสุดไม่สุด)
มีวิธีทำความสะอาดแบบไหนบ้างครับ แค่น้ำกับสบู่เพียงพอไหม
สำหรับการทำความสะอาดข้างในครั้งแรก ที่ไม่เคยทำเลยตลอด 23 ปีที่ผ่านมา
พอดีผมมีน้ำเกลืออยู่ 1 ขวดใหญ่ เอาไว้ใช้สำหรับแผลรอยสักพอดี
มันสามารถนำมาใช้กับเจ้าเห็ดน้อยของเราได้หรือเปล่าครับ
ปล. คำถามนี้จะเพิ่มใส่ในกระทู้หลัก ขอบคุณครับ

14 นาที ที่ผ่านมา, mimikim เขียนว่า:

รูดตอนมันอ่อนมากๆนะครับ

ตอนมันอ่อนมากๆ พอผมจะรูด มันก็ไวต่อการสัมผัส
ทำให้มันขยายขึ้น มีเทคนิคควบคุมให้มันอ่อนง่ายๆไหมครับ

อย่าเพิ่งใช้น้ำสบู่เข้าไปล้างครับ เพราะถ้าล้างสบู่ออกไม่หมดอาจจะกลายเป็นหมักหมม แย่ไปกว่าเดิม ลองค่อยๆ เอาน้ำเกลือล้างก็ได้ครับ แต่ควรที่จะเปิดหัวให้สุดตอนอ่อนให้ได้ก่อน ค่อยๆ ดึงทีละนิดครับ 

• Like 1

5 hours ago, MisterT เขียนว่า:

อย่าเพิ่งใช้น้ำสบู่เข้าไปล้างครับ เพราะถ้าล้างสบู่ออกไม่หมดอาจจะกลายเป็นหมักหมม แย่ไปกว่าเดิม ลองค่อยๆ เอาน้ำเกลือล้างก็ได้ครับ แต่ควรที่จะเปิดหัวให้สุดตอนอ่อนให้ได้ก่อน ค่อยๆ ดึงทีละนิดครับ 

จะลองพยายามดูครับ ขอบคุณครับ

ใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ ทำไปวันละนิด

ปิดมาตั้งหลายปี จะให้เปิดในเร็ววันอาจจะยาก

ปล. สายวิ่งเหมือนกัน เข้าใจครับ

ปล2. ไม่เคยดูหนังโป๊เลยหรอครับ เลยไม่รู้ว่ามันเปิดได้

• Love 1

ลองฝึกรูดดูก่อนก็ได้ครับ ต้องเปิดลงจนเห็นหัวเต่าโผล่จนหมดและหนังหุ้มไม่รัด ที่คอหยัก ผมกลับคิดว่าหากสิิทธิ์รักษาพยาบาลอยู่ที่รพ.มหาวิทยาลัย ถ้าไปพบแพทย์เพื่อปรึกษาแล้ว ถ้าแพทย์ลงความเห็นว่าหนังหุ้มปลายตีบแคบจริงๆ น่าจะขอใช้สิทธิ์ขริบหนังหุ้มปลาย ให้สอบถามไปเลยว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง ก่อนจบการศึกษา

อวัยวะเพศนี่ดูแลกันยาวๆ ครับ ถ้าจำเป็นต้องขริบก็ตัดปัญหาไปเลย ไม่เช่นนั้นก็ต้องมารอเก็บเงินหลังจบการศึกษา 2-3 ปี หรือมากกว่านั้น  แถมจะมีแฟน จะใช้งานหนักขึ้นมันก็รองรับไม่ได้ ระยะยาวตัดสิินใจดีๆ

ส่วนเรื่องวิ่งนี่เข้าใจกันครับ สายวิ่งมักทำใจไม่ได้ แต่มีสมาชิกในบอร์ดก็เป็นสายวิ่งเหมือนกัน 

• Love 1

ดูจากลักษณะรูปแรก ผมว่ารูดลงได้สบาย แค่ต้องใช้เวลา เพราะผมเองก็มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกๆ แต่ตอนนี้เปิดได้สบายละ 555 

• Love 1

ขอแชร์ประสบการณ์รูดลงครั้งแรกตอนผมพยายามเปิดหัวเต่าใหม่ๆ จะสังเกตเห็นว่าตรง ขอบๆเงี่ยงมันมีเนื้อเยื่อบางๆติดกับหนังหุ้ม ต้องค่อยๆเปิดออก  แต่พอเปิดได้หมดทำความสะอาดได้สบายแล้วครับ. 

• Wow 1

ยังไม่เคยรูดหนังลงเลย แบบนี้ต้องค่อย ๆ ทำนะครับ ทำตอนจู๋นิ่ม ดึงรูดลงตอนอาบน้ำไปเรื่อย ๆ คือลักษณะหนังที่เห็นก็มีเหลือมากอยู่เหมือนกัน ต้องใช้เวลาครับ การดูแลความสะอาด ล้างน้ำเปล่า/น้ำเกลือไปก่อนนั่นล่ะครับ รูดลงให้มาก ล้างน้ำให้ละเอียดทั่ว ซับจู๋ให้แห้ง ทำไปเรื่อย ๆ ให้ชินทุกวัน ความสะอาดน่าจะดีขึ้นครับ

ถ้าหากว่ามีความรัดแน่นตึงมาก ให้ลองไปพบแพทย์ทางเดินปัสสาวะครับ ปรึกษาคุณหมอเลยว่ามีปัญหาเรื่องการรูดหนังแบบยังงั้นยังงี้ ให้คุณหมอวินิจฉัยอีกที คิดว่าโรงพยาบาลมหาลัยที่มีประกันสังคมก็น่าจะมีคุณหมอที่ดูแลรับผิดชอบในเรื่องนี้ และอาจจะครอบคลุมค่าใช้จ่ายในการรักษาแก้ไขในจุดนี้ด้วยนะครับ และถ้าจำเป็นจะต้องขริบ ก็อย่าลืมบอกคุณหมอเรื่องอาการลิ้นหัวใจรั่วด้วยนะครับ

เรื่องวิ่งถ้ามีการขริบ ก็อาจจะต้องพักวิ่งจนกว่าแผลภายนอกจะติดสนิทกันดีก่อนล่ะครับ

แอบขอถามส่วนตัว ปกติตอนที่ช่วยตัวเองไม่คิดสงสัยว่ามีอะไรอยู่ข้างใต้หนังบ้างเหรอครับ หรือว่าทำความสะอาดจู๋หลังมีกิจกรรมทางเพศยังไงครับ

• Love 1

12 hours ago, CatMeow13 said:

กระทู้แรกของผม ก่อนอื่นต้องขออภัยด้วยถ้าหากมีข้อผิดพลาด ไม่รู้จะเริ่มยังไงเหมือนกันครับ

เรื่องคือผมอายุ 23 แล้ว (จะ 24 เดือน ธ.ค. นี้) ไม่เคยคิดถึงเรื่องพวกนี้มาก่อน
จนผมได้มาเห็นจากสื่อต่างๆ และพูดคุยกับเพื่อนผู้ชายบ้าง

ทำให้ผมคิดว่าผมมีปัญหาเรื่องหนังหุ้มไม่สามารถเปิดได้ เพราะว่าไม่เคยถูกสอน
หรือไม่เคยหาข้อมูลด้านนี้มาก่อน เลยไม่คิดว่ามันจำเป็นขนาดนี้
จนมีข้อมูลเบื้องต้นคือเรื่องพวกความสะอาด ฯลฯ

ก็เลยพยายามรูดให้มันลงบ้าง แต่ก็พบว่ามันตึงซะเหลือเกิน (ในตอนแรก)
พึ่งจะเริ่มมารูดลงอย่างจริงจังเมื่อ 1 วันก่อนนี้เองครับ

ก็เลยอยากจะมาปรึกษาเพื่อนๆในบอร์ดว่าของผมสามารถมีหนังหุ้มปลายที่เป็นปกติได้หรือไม่
ส่วนเรื่องขริปผมก็เคยคิดไว้อยู่ครับ แต่ช่วงนี้ขัดสน ค่าใช้จ่าย รพ. จะแพงหรือเปล่า
เพราะสิทธิ์การรักษาของผมตอนนี้อยู่ที่ รพ.ของมหาวิทยาลัย จึงไม่รู้ว่ามีค่าใช้จ่ายอย่างไรและมีการผ่าตัดในส่วนนี้หรือเปล่า

แล้วก็ความชอบส่วนตัวคือผมชอบวิ่งเป็นการออกกำลังกาย เลยยังทำใจไม่ค่อยได้ที่ต้องงดไปหลายอาทิตย์
สุดท้ายก็เรื่องโรคประจำตัว ผมเป็นลิ้นหัวใจรั่วครับ ไม่เคยได้รับการผ่าตัด ไม่ได้กินยา
อาการคือเป็นน้อย (เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว) แต่ผมยังไม่ได้ติดตามอาการต่อนะครับ

ไม่รู้ว่าส่วนนี้จะมีผลกระทบต่อการผ่าตัดหรือเปล่าครับ แต่ผมสามารถบริจาคเลือดได้และเคยวิ่งจบมาราธอนแล้ว
เลยคิดว่าร่างกายน่าจะยังแข็งแรงอยู่ ขอบคุณครับ

edit: เพิ่มคำถาม

รูปครับ

เดี๋ยวจะมาอัปเดทรูปเรื่อยๆครับ (ล่าสุดเหมือนผมจะรูดลงได้ แต่ไม่รู้ว่าแบบนี้จะปลอดภัยหรือยัง)

แนะนำว่าอย่าเพิงรูดอะไรครับ ลองไปปรึกษาหมอประกันสังคม เผื่ออาจได้ขลิบฟรีครับ

• Love 1

11 hours ago, KTTK เขียนว่า:

แนะนำว่าอย่าเพิงรูดอะไรครับ ลองไปปรึกษาหมอประกันสังคม เผื่ออาจได้ขลิบฟรีครับ

ลองรูดไปบ้างแล้วครับ ว่าแต่ทำแบบนั้นได้ด้วยหรอครับ เรื่องหมอประกันสังคม เพราะอะไรถึงมีสิทธิการรักษาตรงนี้ครับ

59 minutes ago, CatMeow13 said:

ลองรูดไปบ้างแล้วครับ ว่าแต่ทำแบบนั้นได้ด้วยหรอครับ เรื่องหมอประกันสังคม เพราะอะไรถึงมีสิทธิการรักษาตรงนี้ครับ

การใช้สิทธิ์ประกันสังคม หรือ บัตรทอง บัตรประกันสุขภาพนั้น การได้ทำฟรี จะต้องได้รับการตรวจสอบและรักษากับหมอที่เราจะไปใช้สิทธิ์แล้วท่านเหล่านั้นลงความเห็นว่าจำเป็นต้องขลิบหรือได้รับสิทธิ์นั้นครับ ถึงจะได้ทำฟรี ซึ่งถ้าหมอลงความเห็นว่าไม่ใช่ปัญหาก็จะต้องเสียเงินครับ แต่ถ้าเป็นรพรัฐก็อาจจะยากหน่อย ยังไงต้องลองเข้าไปตรวจและขอหมอดูอะครับ แต่ถ้าจะขลิบแบบราคาไม่แพงก็ต้องเป็นรพรัฐอะครับ

• Like 1

23 hours ago, KTTK เขียนว่า:

การใช้สิทธิ์ประกันสังคม หรือ บัตรทอง บัตรประกันสุขภาพนั้น การได้ทำฟรี จะต้องได้รับการตรวจสอบและรักษากับหมอที่เราจะไปใช้สิทธิ์แล้วท่านเหล่านั้นลงความเห็นว่าจำเป็นต้องขลิบหรือได้รับสิทธิ์นั้นครับ ถึงจะได้ทำฟรี ซึ่งถ้าหมอลงความเห็นว่าไม่ใช่ปัญหาก็จะต้องเสียเงินครับ แต่ถ้าเป็นรพรัฐก็อาจจะยากหน่อย ยังไงต้องลองเข้าไปตรวจและขอหมอดูอะครับ แต่ถ้าจะขลิบแบบราคาไม่แพงก็ต้องเป็นรพรัฐอะครับ

ขอบคุณมากครับ ถ้าว่างจริงๆ และตัดสินใจได้ จะลองไปดูนะครับ

• Like 1

ขอบคุณมากครับ ถ้าว่างจริงๆ และตัดสินใจได้ จะลองไปดูนะครับ
ขอให้โชคดีได้ขลิบฟรีครับ

Sent from my HUAWEI LUA-L22 using Tapatalk

• Love 1

การทำความสะอาด (สามารถทำได้ถึงแม้จะไม่สามารถเปิดหัวออกมาได้ทั้งหมดก็ตาม)

วิธีที่1. ใช้มือข้างหนึ่งบีบที่ปลายสุดของหนังหุ้มปลาย แล้วฉี่ออกมาให้น้ำปัสสาวะแทรกซอนเข้าไปตามซอกมุมต่างๆ (หนังหุ้มปลายจะป่องออกมา) จากนั้นใช้มืออีกข้างคลึงๆให้ทั่วหัว พวกขี้เปียกที่ตกค้างอยู่ตามซอกตามเงี่ยงจะทยอยหลุดปนออกมากับน้ำปัสสาวะ

วิธีที่2. ใช้มือดึงหนังหุ้มปลายขึ้นในแนวตั้ง แล้วก็ใช้น้ำเปล่าหยอดลงไป แล้วใช้มือข้างหนึ่งบีบปิดปลาย ใช้มืออีกข้างคลึงๆ แบบเดียวกับวิธีที่1

ข้อสังเกต ขณะที่ทำวิธีที่1 หนังหุ้มปลายจะป่องออกมาได้มาก ทีนี้ให้ลองสังเกตดูว่ามีส่วนไหนที่ไม่ป่องบ้าง จุดที่ไม่ป่องคือจุดที่หนังหุ้มปลายและหัวองคชาตมีเนื้อเยื่อเชื่อมติดกัน (แม้จะมีเนื้อเยื่อเชื่อมติดกันแต่มันก็อาจจะค่อยๆหลุดออกจากกันได้โดยการทำ 2 วิธีข้างต้น แต่ต้องใช้เวลา ใช้ความอดทน ทำบ่อยๆครับ) 

• Like 1
  • Love 1

ตอนนี้รู้สึกขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้คำแนะนำขนาดนี้
เดี๋ยวผมจะไล่ๆอ่าน แล้วตอบกลับทุกคนนะครับ ❤️

• Like 1

31 นาที ที่ผ่านมา, CatMeow13 เขียนว่า:

ตอนนี้รู้สึกขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้คำแนะนำขนาดนี้
เดี๋ยวผมจะไล่ๆอ่าน แล้วตอบกลับทุกคนนะครับ ❤️

เป็นไงบ้างครับเปิดได้สุดไหมแล้วรูดกลับได้ไหมครับ

• Like 1

On 22/6/2562 at 7 นาฬิกา 15 นาที, pel เขียนว่า:

ใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ ทำไปวันละนิด

ปิดมาตั้งหลายปี จะให้เปิดในเร็ววันอาจจะยาก

ปล. สายวิ่งเหมือนกัน เข้าใจครับ

ปล2. ไม่เคยดูหนังโป๊เลยหรอครับ เลยไม่รู้ว่ามันเปิดได้

ขอบคุณครับ ผมว่าการวิ่งคือการออกกำลังกายที่ง่ายที่สุด(สำหรับตัวเอง)
ถ้าขาดไปเกิน 1 อาทิตย์ ก็เหมือนต้องเริ่มวิ่งใหม่แล้ว

ตอบ ปล.2 เคยดูครับ แต่ผมไม่ค่อยสังเกตอะไร 55555555
เพราะเคยคิดว่าตัวเองปกติมาตลอด น่าเศร้าใจจังเลย
งงอยู่เหมือนกันที่คิดแบบนี้ เพราะตอนช่วยตัวเองก็ไม่ได้เจ็บอะไร

Posted (edited)

ผมพึ่งรู้ว่ามัน Quote ได้ทีละหลายโพสต์ งั้นผมขอตอบรวมกันเลยนะครับ

On 22/6/2562 at 7 นาฬิกา 56 นาที, เจส เขียนว่า:

ลองฝึกรูดดูก่อนก็ได้ครับ ต้องเปิดลงจนเห็นหัวเต่าโผล่จนหมดและหนังหุ้มไม่รัด ที่คอหยัก ผมกลับคิดว่าหากสิิทธิ์รักษาพยาบาลอยู่ที่รพ.มหาวิทยาลัย ถ้าไปพบแพทย์เพื่อปรึกษาแล้ว ถ้าแพทย์ลงความเห็นว่าหนังหุ้มปลายตีบแคบจริงๆ น่าจะขอใช้สิทธิ์ขริบหนังหุ้มปลาย ให้สอบถามไปเลยว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง ก่อนจบการศึกษา

อวัยวะเพศนี่ดูแลกันยาวๆ ครับ ถ้าจำเป็นต้องขริบก็ตัดปัญหาไปเลย ไม่เช่นนั้นก็ต้องมารอเก็บเงินหลังจบการศึกษา 2-3 ปี หรือมากกว่านั้น  แถมจะมีแฟน จะใช้งานหนักขึ้นมันก็รองรับไม่ได้ ระยะยาวตัดสิินใจดีๆ

ส่วนเรื่องวิ่งนี่เข้าใจกันครับ สายวิ่งมักทำใจไม่ได้ แต่มีสมาชิกในบอร์ดก็เป็นสายวิ่งเหมือนกัน 

ผมเรียนจบพอดีครับ แหะๆ อาจจะกลายเป็นสิทธิ์บุคคลทั่วไปแล้ว / ขอโทษนะครับ "หัวเต่า" คือส่วนไหนอ่ะครับ
ตอนที่เอาลง(เท่าที่ได้มากสุด) แล้วพอน้องชายแข็งตัวแล้วรู้สึกรัดเจ็บๆอ่ะครับ / ตอนนี้ยังไม่มีแฟนครับ
ตอนนี้ชีวิตยังไม่เข้าที่เข้าทางอ่ะครับ เลยยังไม่ตัดสินใจขริป
เรื่องวิ่งนี้ห้ามใจยากจริงๆครับ ขอบคุณนะครับ

On 22/6/2562 at 9 นาฬิกา 12 นาที, Sarathuksukdib เขียนว่า:

ดูจากลักษณะรูปแรก ผมว่ารูดลงได้สบาย แค่ต้องใช้เวลา เพราะผมเองก็มีลักษณะแบบนี้ตอนแรกๆ แต่ตอนนี้เปิดได้สบายละ 555 

กำลังพยายามเรื่อยๆครับ หวังว่าผมจะเป็นปกติ

On 22/6/2562 at 10 นาฬิกา 13 นาที, CircumMen เขียนว่า:

ขอแชร์ประสบการณ์รูดลงครั้งแรกตอนผมพยายามเปิดหัวเต่าใหม่ๆ จะสังเกตเห็นว่าตรง ขอบๆเงี่ยงมันมีเนื้อเยื่อบางๆติดกับหนังหุ้ม ต้องค่อยๆเปิดออก  แต่พอเปิดได้หมดทำความสะอาดได้สบายแล้วครับ. 

ตอนนี้งงกับคำว่าหัวเต่าอ่าครับ 55555555 มันคือตรงสุดหัวเห็ดด้านในใช่ไหมครับ

On 22/6/2562 at 11 นาฬิกา 44 นาที, TNP เขียนว่า:

ยังไม่เคยรูดหนังลงเลย แบบนี้ต้องค่อย ๆ ทำนะครับ ทำตอนจู๋นิ่ม ดึงรูดลงตอนอาบน้ำไปเรื่อย ๆ คือลักษณะหนังที่เห็นก็มีเหลือมากอยู่เหมือนกัน ต้องใช้เวลาครับ การดูแลความสะอาด ล้างน้ำเปล่า/น้ำเกลือไปก่อนนั่นล่ะครับ รูดลงให้มาก ล้างน้ำให้ละเอียดทั่ว ซับจู๋ให้แห้ง ทำไปเรื่อย ๆ ให้ชินทุกวัน ความสะอาดน่าจะดีขึ้นครับ

ถ้าหากว่ามีความรัดแน่นตึงมาก ให้ลองไปพบแพทย์ทางเดินปัสสาวะครับ ปรึกษาคุณหมอเลยว่ามีปัญหาเรื่องการรูดหนังแบบยังงั้นยังงี้ ให้คุณหมอวินิจฉัยอีกที คิดว่าโรงพยาบาลมหาลัยที่มีประกันสังคมก็น่าจะมีคุณหมอที่ดูแลรับผิดชอบในเรื่องนี้ และอาจจะครอบคลุมค่าใช้จ่ายในการรักษาแก้ไขในจุดนี้ด้วยนะครับ และถ้าจำเป็นจะต้องขริบ ก็อย่าลืมบอกคุณหมอเรื่องอาการลิ้นหัวใจรั่วด้วยนะครับ

เรื่องวิ่งถ้ามีการขริบ ก็อาจจะต้องพักวิ่งจนกว่าแผลภายนอกจะติดสนิทกันดีก่อนล่ะครับ

แอบขอถามส่วนตัว ปกติตอนที่ช่วยตัวเองไม่คิดสงสัยว่ามีอะไรอยู่ข้างใต้หนังบ้างเหรอครับ หรือว่าทำความสะอาดจู๋หลังมีกิจกรรมทางเพศยังไงครับ

กำลังหัดทำอยู่นะครับ ความรัดตึงก็มีตอนที่รูดลงมาแล้วมันแข็งตัวขึ้นอ่ะครับ
เหมือนผมมีปัญหาตรงที่ไม่ค่อยสามารถควบคุมเจ้าหนูได้
แค่รูดหัวมันลงมา ไม่กี่วินาที มันก็จะพยายามขยายตัวอยู่เรื่อย
ปล. ตอบเรื่องที่ช่วยตัวเอง ผมไม่เคยสงสัยอะไรเลยครับ เพราะมันไมได้มีความรู้สึกเจ็บ
การทำความสะอาดก็เอาน้ำล้าง ฟอกสบู่ ตรงที่มันเข้าไปได้อะครับ
เพราะไม่เคยเอะใจว่าสามารถเปิดออกมาทำความสะอาดได้
นึกว่ากลไกของมันจะไหลออกมาตามปัสสาวะด้วยครับ

On 23/6/2562 at 0 นาฬิกา 5 นาที, KTTK เขียนว่า:

ผมคงเล็ง รพ.รัฐฯ เพราะตอนไปทำเกี่ยวกับลิ้นหัวใจฯ ผมก็ทำที่ รพ.รัฐฯ ประจำจังหวัด
แต่พอเข้ามหา'ลัย ก็เลยย้ายสิทธิ์มา รพ.ของ ม. และตอนนี้ยังไม่ได้ย้ายสิทธิ์กลับมา รพ.เดิม เพราะสะดวกกว่า

4 hours ago, zousan เขียนว่า:

การทำความสะอาด (สามารถทำได้ถึงแม้จะไม่สามารถเปิดหัวออกมาได้ทั้งหมดก็ตาม)

วิธีที่1. ใช้มือข้างหนึ่งบีบที่ปลายสุดของหนังหุ้มปลาย แล้วฉี่ออกมาให้น้ำปัสสาวะแทรกซอนเข้าไปตามซอกมุมต่างๆ (หนังหุ้มปลายจะป่องออกมา) จากนั้นใช้มืออีกข้างคลึงๆให้ทั่วหัว พวกขี้เปียกที่ตกค้างอยู่ตามซอกตามเงี่ยงจะทยอยหลุดปนออกมากับน้ำปัสสาวะ

วิธีที่2. ใช้มือดึงหนังหุ้มปลายขึ้นในแนวตั้ง แล้วก็ใช้น้ำเปล่าหยอดลงไป แล้วใช้มือข้างหนึ่งบีบปิดปลาย ใช้มืออีกข้างคลึงๆ แบบเดียวกับวิธีที่1

ข้อสังเกต ขณะที่ทำวิธีที่1 หนังหุ้มปลายจะป่องออกมาได้มาก ทีนี้ให้ลองสังเกตดูว่ามีส่วนไหนที่ไม่ป่องบ้าง จุดที่ไม่ป่องคือจุดที่หนังหุ้มปลายและหัวองคชาตมีเนื้อเยื่อเชื่อมติดกัน (แม้จะมีเนื้อเยื่อเชื่อมติดกันแต่มันก็อาจจะค่อยๆหลุดออกจากกันได้โดยการทำ 2 วิธีข้างต้น แต่ต้องใช้เวลา ใช้ความอดทน ทำบ่อยๆครับ) 

ขอบคุณมากครับ พยายามและอดทนคือทางรอดแรกสินะครับ

3 hours ago, tatumkung เขียนว่า:

เป็นไงบ้างครับเปิดได้สุดไหมแล้วรูดกลับได้ไหมครับ

ยังไม่สุดนะครับ เท่าๆที่ลองดูจากกระทู้ต่างๆ เพราะเหมือนหนังมันยังติดที่สุดหัวเห็ด
รูดกลับได้ตอนที่ยังไม่แข็งมาก แต่พอมันแข็งมากๆ เหมือนเราต้องดึงหนังหุ้มขึ้นหลายๆทิศ
ให้กลับมาเป็นแบบเดิมอ่ะครับ ตอนนี้อยากให้มันลงสุดท้ายได้ จะว่าไปก็ยังไม่ได้อัปเดทรูปให้เลยครับ

edit: แก้ตกหล่น

ปล. พอเข้าใจคำว่า "หัวเต่า" กับ "คอเต่า" แล้วครับ

Edited by CatMeow13
  • Like 1

ผมยังไม่เคยมีอะไรกันกับผู้หญิงนะครับ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่
เราสามารถมีกิจกรรมทางเพศได้ปกติไหมครับ (สวมถุงยาง)
มันจะดูแปลกไปหรือเปล่าครับ 

• Like 1