Jump to content
Tman

มีใครขิลบแล้วสั้นลงไหมครับ

Recommended Posts

ผมอายุ 23 ปี ก่อนขลิบผมได้วัดความยาวน้องชายไว้ได้ประมาณ 5.5 นิ้ว แต่หลังจากขลิบได้ 21 วัน วันนี้น้องแข็งเต็มที่ความยาวลดลงเหลือ 4.3 นิ้ว ตอนนี้แผลหายดีแล้วไหมหลุดออกหมดตั้งแต่วันที่ 14 ตอนนี้ยังมีอาการบวมอยู่ครับ รู้สึกตึงที่รอยเย็บแผล

ผมพันแผลแค่ 1 คืนหลังผ่าคัดเท่านั้น เช้าหลังวันผ่าตัดคุณหมอนัดแกะแผล คุณหมอแนะนำให้ล้างแผลทายาแต่ไม่ต้องพันแผลครับ (อาบน้ำได้เลย) ไม่รู้จะเกี่ยวข้องไหม ผมต้องขออภัยที่ไม่ได้แนบรูปภาพประกอบครับ

สงสัยว่ามีใครสั้นลงแบบผมไหมครับ น้องจะกลับมายาวเท่าเดิมรึเปล่าผมกังวลมากๆ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ

ปล.ผมทำที่โรงพยาบาลเชียงใหม่ใกล้หมอครับค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 13500 บาท (สำรองจ่ายก่อน แต่เบิก AIA ของผมอักเสบเลยเบิกได้ครับ)

• Like 1

ผมอายุ 23 ปี ก่อนขลิบผมได้วัดความยาวน้องชายไว้ได้ประมาณ 5.5 นิ้ว แต่หลังจากขลิบได้ 21 วัน วันนี้น้องแข็งเต็มที่ความยาวลดลงเหลือ 4.3 นิ้ว ตอนนี้แผลหายดีแล้วไหมหลุดออกหมดตั้งแต่วันที่ 14 ตอนนี้ยังมีอาการบวมอยู่ครับ รู้สึกตึงที่รอยเย็บแผล
ผมพันแผลแค่ 1 คืนหลังผ่าคัดเท่านั้น เช้าหลังวันผ่าตัดคุณหมอนัดแกะแผล คุณหมอแนะนำให้ล้างแผลทายาแต่ไม่ต้องพันแผลครับ (อาบน้ำได้เลย) ไม่รู้จะเกี่ยวข้องไหม ผมต้องขออภัยที่ไม่ได้แนบรูปภาพประกอบครับ

สงสัยว่ามีใครสั้นลงแบบผมไหมครับ น้องจะกลับมายาวเท่าเดิมรึเปล่าผมกังวลมากๆ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ

ปล.ผมทำที่โรงพยาบาลเชียงใหม่ใกล้หมอครับค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 13500 บาท (สำรองจ่ายก่อน แต่เบิก AIA ของผมอักเสบเลยเบิกได้ครับ)
ความยาวและการบวมต้องดูตอนหายหมดแผลเข้าที่เนื้อขยายกลับสู่สภาพเดิม แต่ต้องขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมนะครับ และสิ่งสำคัญ ผมเชื่อว่าหมอน่าจะแค่ตัดหนังที่เกินภายนอกไม่ได้ตัดเนื้อและความยาวออกไป อดทนรอหายสนิทครับ

Sent from my HUAWEI LUA-L22 using Tapatalk

ใจเย็นๆนะคับ อดทนรอให้แผลหายสนิทก่อนคับ  ผมขริบมา 5 ปีกว่าแล้ว ขนาดน้องชาย ใหญ่ยาวเท่าเดิม เพิ่มเติม คือความหอมสะอาด คับ

รอให้ทุกอย่างเข้าที่ความยืดหยุ่นของหนังดีขึ้นเดี๋ยวก็กลับมายาวเท่าเดิมครับ

ใจเย็นๆนะคับ อดทนรอให้แผลหายสนิทก่อนคับ  ผมขริบมา 5 ปีกว่าแล้ว ขนาดน้องชาย ใหญ่ยาวเท่าเดิม เพิ่มเติม คือความหอมสะอาด คับ
ความหอม อันนั้นใคร การันตีครับ สงสัย? 555

Sent from my HUAWEI LUA-L22 using Tapatalk

ใจเย็นนิดนึงนะครับ อันนี้เดี๋ยวขนาดก็จะกลับมาเป็นปกติตามเดิม ให้เวลากับจู๋เราหน่อยนะครับ คือตอนนอนหลับสนิท จู๋เราจะมีการแข็งตัวเรื่อย ๆ โดยที่เราไม่รู้ตัว ตอนนั้นล่ะครับ จะเป็นเวลาที่ร่างกายเอาเลือดและอากาศเข้าไปออกกำลังกายตามธรรมชาติ และจะช่วยความยืดหยุ่นให้กลับมาเป็นปกติได้เองครับ

แรกๆ เหมือนจะสั้นลงจริงๆ ครับ เพราะหนังมันถูกตัดไป ทำให้เวลาขยายแล้วตึง รอผ่านไปซักพัก (เกือบๆ ปี) จะค่อยกลับสู่ภาวะปกติครับ

• Like 1

ตัดหนังออกไม่ได้ตัดความยาวออกครับ แต่ที่ดูสั้นเพราะผิวหนังส่วนที่เหลือมันถูกดึงมาเย็บติดกับส่วนที่ถูกตัดออกไป ดังนั้นความยาวเท่าเดิมแน่นอนครับ

1 hour ago, KTTK said:

ความหอม อันนั้นใคร การันตีครับ สงสัย? 555

แหม  ท่านรอง น้องชายผมหอมสะอาด ผมการันตีตัวเองไ้คับท่าน  คงไม่กล้าให้คนอื่นมาการันตี เรื่องความหอม อ่ะคับท่านรอง 55555

• Like 1

แหม  ท่านรอง น้องชายผมหอมสะอาด ผมการันตีตัวเองไ้คับท่าน  คงไม่กล้าให้คนอื่นมาการันตี เรื่องความหอม อ่ะคับท่านรอง 55555
คนอื่นๆการันตีก็ได้ครับ

1 hour ago, KTTK said:

คนอื่นๆการันตีก็ได้ครับ

ถ้างั้นก็คงต้องรบกวนท่านรองแล้วอ่ะคับ 55555

ถ้างั้นก็คงต้องรบกวนท่านรองแล้วอ่ะคับ 55555
อัยยะงานเข้าผมละ 555

• Love 1

ยาวใหญ่ เท่าเดิมครับ

ไม่ได้ลดลงหรอกครับ สบายใจได้

• Like 1

ไม่ยาวหรือสั้นลงหลอกครับ ใจเย็นๆนะ

On 6/24/2019 at 12:26 PM, BearMax said:

ตัดหนังออกไม่ได้ตัดความยาวออกครับ แต่ที่ดูสั้นเพราะผิวหนังส่วนที่เหลือมันถูกดึงมาเย็บติดกับส่วนที่ถูกตัดออกไป ดังนั้นความยาวเท่าเดิมแน่นอนครับ

แต่ของผมก่อนขลิบยาว 15.5 ซม. แต่หลังขลิบแล้วเหลือ 13 ซม. เรียกว่าหายไป 2.5 ซม.เลยครับ ตอนนี้ก็ 10 เดือนแล้วยังไม่กลับมาครับ 555  แต่ก็ไม่ได้กังวลอะไรแค่ใช้งานได้และสะอาดก็พอใจแล้วครับ

ปล.แต่ก็อยากให้กลับมายาว 15.5 ซม.เหมือนเดิมครับ อิอิ

• Haha 1

@Kitt รออีกหน่อย น่าจะดีกลับมาเป็นขนาดความยาวเหมือนเดิมได้นะครับ ขอเวลาให้จู๋ได้ออกกำลังยืดหยุ่นกันนิดหน่อย

On 7/5/2019 at 9:58 AM, TNP said:

@Kitt รออีกหน่อย น่าจะดีกลับมาเป็นขนาดความยาวเหมือนเดิมได้นะครับ ขอเวลาให้จู๋ได้ออกกำลังยืดหยุ่นกันนิดหน่อย

ครับผม ได้แต่รอ 555

• Like 1

รู้สึกสั้นลงครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

• Like 1

ผมก็สั้นลงครับ เวลาแข็งมันก็ตึงๆ เหมือนมันจะใหญ่ได้กว่านี้ แต่ติดหนังที่เย็บมาแล้ว

59 minutes ago, strombreak3r said:

ผมก็สั้นลงครับ เวลาแข็งมันก็ตึงๆ เหมือนมันจะใหญ่ได้กว่านี้ แต่ติดหนังที่เย็บมาแล้ว

เป็นแค่ช่วงแรกครับ หมอเขาจะตัดแต่หนังภายนอกออก รอแผลหายสัก 6 เดือนขึ้นไป จะค่อยๆยืดหยุ่นกลับมา เทียบเท่าเดิมครับ ต้องอาศัยเวลาเท่านั้น 555

On 7/22/2019 at 2:32 PM, strombreak3r said:

ถ้าทำมาไม่ถึง 1 ปี คงต้องรอให้ หนังรอบลำองคชาตปรับตัวครับ ยืดและบานออกอีกหน่อย (หัวเต่า) ส่วนที่ คุณ strombreak3r ไปถามเรื่อง ช่วยตัวเองเป็นเพื่อนรูมเมทนั้น ปกติผู้ชายไม่ค่อยทำกัน เพราะมันเป็นกิจกรรมค่อนข้างส่วนตัวครับ 

ระยะยาวมี 2 ทาง คือ

1. คุณและรูมเมทยังเป็น เพื่อที่ดีต่อกัน และเป็นเพื่อนร่วมอุดมการณ์ ช่วยตัวเองเป็นเพื่อนกันต่อไป ของใครของมัน 

2. คุณและรูมเมทอาจจะมีความสัมพันธ์เกินเพื่อนไปได้ เช่น มีความสัมพันธ์กันทางร่างกายภายนอก ผลัดกันชัก หรือ ทำรักด้วยปาก และอีกขั้นหนึ่งก็ ลองมีเพศสัมพันธ์กัน อันนี้ก็จะเกินเพื่อนไปแล้ว

ถามใจตัวเองให้ดีครับ จะทำอะไรก็ให้คิดว่าจะมีผลกระทบอะไรตามมา (หากมีเพศสัมพันธ์ก็อย่าลืม สวมถุงยางอนามัย ก่อนทุกครั้ง) จำเป็นมากๆครับ อนาคตของชาติ ตัดสินใจให้ดีๆ 

Posted (edited)

สำหรับผมก่อนกับหลังเหมือนคนละอันกันเลยคับ

มันอวบขึ้นตรงกลางแต่ผมรู้สึกมันสั้นลงครับ

ถ้าหลัง6 เดือนความยาวมันได้คืนมาแล้วความอวบมันจะหายไปแทนมั้ยคับ หรือความอวบเป็นโบนัสแทนซะงั้น 

Edited by Trex

33 minutes ago, Trex said:

สำหรับผมก่อนกับหลังเหมือนคนละอันกันเลยคับ

มันอวบขึ้นตรงกลางแต่ผมรู้สึกมันสั้นลงครับ

ถ้าหลัง6 เดือนความยาวมันได้คืนมาแล้วความอวบมันจะหายไปแทนมั้ยคับ หรือความอวบเป็นโบนัสแทนซะงั้น 

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

มันจะกลับคืนสู่ต้นกำเนิดที่ได้มาครับ ตอนนี้ที่อวบเพราะบวมครับ

@Trex เดี๋ยวผ่านไปสัก 6เดือน 9เดือน เดี๋ยวทุกอย่างก็น่าจะกลับมาเป็นปกติดีเหมือนเดิมนะครับ ขนาดไม่น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเยอะแยะขนาดนั้นล่ะครับ