Jump to content
busanboy

ขริบ หรือ เปิดหัวเองดีกว่ากันครับ

Recommended Posts

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน หลังจากที่แอบอ่านกระทู้มานาน เลยอยากตั้งเองบ้างครั้ง เพราะสงสัยเหมือนกัน

อยากทราบว่า น้องชายของผม ควรขริบหรือพยายามเปิดหัวเองดีกว่ากันครับ

ถ้าตอนน้องอ่อนๆ  ผมสามารถเปิดหัวได้นะครับ ออกมาล้างอะไรได้ปกติดเลย

แต่ว่าพอตอนแข็งผมเปิดได้นิดเดียวอ่ะครับ (หรือดึงลงมาได้อีกนิดหน่อย จากรูป) ผมก็พยายามรูดลงมาบ้างอยู่นะ

แต่ผมไม่ใช้กล้าพอ เลยหาทางออกด้วยการขริบครับ (ซึ่งน่าจะเจ็บกว่ามากๆ) แล้วก็คิดไปอีกต่อนึงว่า

ถ้าขริบหนังจะมากองไหมอีกด้วย  เลยอยากลองถามทุกคนที่มีประสบการณ์ครับ

อีกเรื่องคือ น้องชายของผมว่าเวลาหดมันค่อนข้างเล็ก 555 เลยกังวลว่าถ้าจะขริบ นี่ขริบได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ

Spoiler

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Spoiler

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Spoiler

Edited by busanboy
add spoiler
  • Like 1
  • Wow 1

ถ้ามีประเด็นเรื่องรูดเปิดลำบากในตอนแข็งตัว อาจจะลองพยายามค่อยๆ รูดเปิดดูก่อน แต่ต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าหนังหุ้มจะยืดหยุ่นพอที่จะรูดเปิดได้เลยโดยที่ไม่เจ็บ ถ้าทำแล้วรู้สึกไม่ไหว เจ็บมาก การขริบช่วยได้ครับ

ขนาดไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องขริบเลยครับ จะ เล็ก-ใหญ่-สั้น-ยาว ขริบได้หมด ไม่ใช่อุปสรรคแต่อย่างใด หมอจะเป็นผู้พิจารณาให้เอง

ส่วนเรื่องเจ็บ ต้องบอกว่าเข้าใจตามนั้นถูกต้องแล้ว แต่มันเจ็บแค่ระยะเวลาสั้นๆ ครับ ประมาณ 8 สัปดาห์ถึงจะใช้งานได้ แต่เมื่อเทียบกับว่าของเราต้องใช้งานตลอดทั้งชีวิต เวลา 8 สัปดาห์ถือว่าน้อยมาก ลองชั่งน้ำหนักดูละกันครับ

• Like 2

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน หลังจากที่แอบอ่านกระทู้มานาน เลยอยากตั้งเองบ้างครั้ง เพราะสงสัยเหมือนกัน
อยากทราบว่า น้องชายของผม ควรขริบหรือพยายามเปิดหัวเองดีกว่ากันครับ
ถ้าตอนน้องอ่อนๆ  ผมสามารถเปิดหัวได้นะครับ ออกมาล้างอะไรได้ปกติดเลย
แต่ว่าพอตอนแข็งผมเปิดได้นิดเดียวอ่ะครับ (หรือดึงลงมาได้อีกนิดหน่อย จากรูป) ผมก็พยายามรูดลงมาบ้างอยู่นะ
แต่ผมไม่ใช้กล้าพอ เลยหาทางออกด้วยการขริบครับ (ซึ่งน่าจะเจ็บกว่ามากๆ) แล้วก็คิดไปอีกต่อนึงว่า
ถ้าขริบหนังจะมากองไหมอีกด้วย  เลยอยากลองถามทุกคนที่มีประสบการณ์ครับ

อีกเรื่องคือ น้องชายของผมว่าเวลาหดมันค่อนข้างเล็ก 555 เลยกังวลว่าถ้าจะขริบ นี่ขริบได้ใช่ไหมครับ
ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ

Spoiler

Spoiler

Spoiler

แนะนำให้ฝึกร่นทุกวัน วันละนิดอย่าใจร้อนทำทั้งตอนกึ่งแข็ง แต่ถ้าเริ่มตึงต้องร่นกลับทันที ไม่งั้นเดี่ยวรัดไปจะกลายเป็นโดนัทเอา
แต่ถ้าพร้อมจริงๆก็ขลิบแบบเปิดให้รอยแผลอยู่บริเวณกลางลำเลยครับ

Sent from my HUAWEI LUA-L22 using Tapatalk

ต้องค่อย ๆ รูดเปิดทำความสะอาดนะครับ ตอนแข็งตัวด้วย ค่อยๆ นะครับ  แต่ถ้าตึงไปก็หยุดนะครับ   เดียวหนังก็จะยืดหยุ่นเองครับ แต่บอกไม่ได้นะว่านานเท่าไร  ดูจากตอนแข็งตัวเปิดหัวได้บ้างส่วนนะครับ หากมีอาการรัดตึง เจ็บ หรือเปิดทำความสะอาดไม่ได้เลย หรือ ฉี่ลำบาก ควรพิจารณาการขริบครับ แต่ก็อยู่ที่เจ้าของ และหมอผู้ตรวจให้อีกที่นะครับ   เวลาหดไม่เล็กครับ ขนาดปกติมาตรฐานแล้ว  ไม่ต้องกังวลครับ 

อันนี้เบื้องต้นที่อ่านมาคือ มีปัญหากับตอนแข็งตัวที่ส่วนของหนังจะไม่ค่อยขยาย อันนี้อย่างที่หลายคนบอกก็คือลองให้โอกาสในการที่เราจะค่อย ๆ รูดเพื่อขยายความยืดหยุ่นตรงนี้ไปสักพัก

เรื่องของการขริบ ก็จะมีความเจ็บได้จริง เพราะว่าเป็นการผ่าตัดเล็กชนิดหนึ่ง แต่ก็เป็นการตัดสินใจแก้ไขปัญหาได้เลยทีเดียวจบ อันนี้ก็อาจจะต้องลองพิจารณาดูในหลายทาง และก็ลองปรึกษาคุณหมอทางเดินปัสสาวะได้อีกด้วยนะครับ

เรื่องขนาดตอนอ่อนตัวมันเล็กเหลือเกิน ไม่ต้องกังวลนะครับ อันนี้ก็สามารถทำการขริบได้ตามปกติแน่นอน ถ้าต้องการขริบ เดี๋ยวคุณหมอเขาจัดการแนะนำวิธีดูแลกันได้เองครับ ไม่ต้องห่วง

ขริบที่บางกะปิคลีนิค ผลงานหล่อสุดๆ คับ

หัวเปิดแล้ว แต่ยังไม่สุด ต้องฝึกรูดอีกหลายเดือนกว่าจะเปิดลงมาได้สุดครับ ถ้าไม่ฝึกรูดมันก็จะมีหนังมากองๆแบบในรูป

ถ้าไม่อยากฝึกรูดก็ควรไปขริบจะดีกว่า

ผมก็รูดเปิดเองครับ เมื่อก่อนรูดไม่ลงตอนแข็งตึงมาก ก็อดใจ รูดเปิดตอนนอนเลย รู้สึกตัวทีก็รูดปิดเปิดใหม่ กลัวเลือดไม่เดิน ไม่เกินอาทิตย์ครับ เปิดได้ แต่หนังหุ้มปริเลย แสบเวลาโดนน้ำ แต่ไม่กี่วันก็หายครับ 

เรื่องแบบนี้คนไม่เป็นไม่เข้าใจหรอกเนอะว่าเจ็บแค่ไหน รูดเองอีกเสียงครับ มันได้ผลจริงแต่ต้องค่อยๆนะครับ