Jump to content
Sarayut001

คนอ้วนขลิบแล้วเป็นแบบนี้ ผิดปกติไหมครับ

Recommended Posts

หลังจากขลิบได้3วันครับ ขลิบวันจันทร์9/9/19 

หนังมันยังหุ้มอยู่ครับ 

ผ่านมา4วัน อาการแบบนี้ปกติไหมครับ

ผมรู้สึกตอนรูดลงมาเเล้วรอยแผลกับไหมมันรัดมาก

ควรรอให้ไหมหลุด หรือทำยังไงดี

ปล. แผลแห้งดี ไม่เจ็บครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Edited by Sarayut001
เรียงภาพผิด
  • Like 2

25 minutes ago, Sarayut001 said:

หลังจากขลิบได้3วันครับ ขลิบวันจันทร์9/9/19 

หนังมันยังหุ้มอยู่ครับ 

ผ่านมา4วัน อาการแบบนี้ปกติไหมครับ

ผมรู้สึกตอนรูดลงมาเเล้วรอยแผลกับไหมมันรัดมาก

ควรรอให้ไหมหลุด หรือทำยังไงดี

ปล. แผลแห้งดี ไม่เจ็บครับ

ถ้าแห้งหมดแล้วก็ไม่ต้องพันครับ ทายาลดรอยต่อได้เลย

ไปทำที่ไหนมาครับ ดูลักษณธหมอขลิบแบบหนังยังเหลือกองอยู่เยอะนะครับ

• Like 2

1 hour ago, KTTK เขียนว่า:

ถ้าแห้งหมดแล้วก็ไม่ต้องพันครับ ทายาลดรอยต่อได้เลย

ไปทำที่ไหนมาครับ ดูลักษณธหมอขลิบแบบหนังยังเหลือกองอยู่เยอะนะครับ

รพ.เมืองสมุทรปากน้ำครับ เพราะว่าอ้วนด้วยหรือเปล่าครับ ตอนอ่อนตัวก้จะหดมากว่าคนทั่วไป เเล้วเรื่องที่รอยแผลมันรัดล่ะครับ คิดว่าปกติไหม

@Sarayut001 อันนี้เป็นเรื่องค่อนข้างปกติของคนที่อ้วน//น้ำหนักเกิน คือจะมีไขมันตรงช่วงหัวหน่าวมากกว่าปกติ เลยทำให้จู๋มีความจมหายเข้าไป อันนี้แนะว่าให้คุมน้ำหนักให้ได้สัดส่วนกับความสูง เดี๋ยวจะดีขึ้นไปหมด ทั้งสุขภาพ และหน้าตาจู๋ของเราด้วยนะครับ

เรื่องรอยแผลค่อนข้างรัด อันนี้ต้องใช้เวลาครับ ตอนเรานอนหลับสนิทร่างกายเราจะส่งเลือดและอากาศเข้าไปเลี้ยงจู๋ ทำให้จู๋แข็งเรื่อย ๆ ตลอดทั้งคืน เป็นการออกกำลังกายตามธรรมชาติ และนี่จะทำให้ผอวหนังรอยแผลมีการขยับขยาย เพิ่มความยืดหยุ่นไปได้เองตามธรรมชาติครับ ซึ่งอันนี้อาจจะต้องให้เวลารอกันไปหลายเดือนอยู่ครับ

ผ่านมา4วัน ไม่มีอาการยับเยินอะไรเลย ถือว่าแผลออกมาสวยเลยนะครับ ยังไงก็กลับมาอัปเดตภาพนวมกันได้อีกเรื่อย ๆ ครับผม

• Like 1

On 9/13/2019 at 11:38 PM, Sarayut001 said:

รพ.เมืองสมุทรปากน้ำครับ เพราะว่าอ้วนด้วยหรือเปล่าครับ ตอนอ่อนตัวก้จะหดมากว่าคนทั่วไป เเล้วเรื่องที่รอยแผลมันรัดล่ะครับ คิดว่าปกติไหม

เริ่มจากลดอ้วนเลยครับ ผมก็พยายามอยู่ จู๋จะได้ความยาวจากไขมันลดบริเวณหัวหนาว

เรื่องรอยแผลพอหายสนิทค่อยนวดยา แล้วจะค่อยๆคลายตัวครับ เวลาจะบริหารแผลได้ดี

เดาว่าหมอขริบแบบ partial circumcision ให้ครับ ซึ่งก็น่าจะมาจากการที่คุณมีน้ำหนักตัวมาก ทำให้มีหนังหุ้มส่วนเกินเยอะมากกว่าคนที่มีน้ำหนักปกติ หมอจึงประเมินและขริบหนังส่วนที่เกินจากส่วนหัวออก เอาแค่พอให้รูดเปิดได้อย่างสะดวก ง่ายต่อการทำความสะอาดมากขึ้น หมอเค้าคงทำเผื่อไว้ให้หากคุณเกิดต้องการลดน้ำหนักตัวในภายหลัง เมื่อลดสำเร็จแล้วหนังจะได้ไม่ตึงจนเกินไปครับ