Jump to content
Sign in to follow this  
newfish

จะขลิบ แต่หนังหุ้มปลายมีเส้นเลือดเยอะ

Recommended Posts

ที่หนังหุ้มปลายมีเส้นเลือดเยอะมากๆ มองด้วยตาเปล่าเห็นชัดเจนเลยครับ ทั้งด้านบนและด้านล้าง(เส้นสองสลึง) เหมือนเป็นเส้นเลือดใหญ่เลย
ถ้าทำการตัดหนังหุ้มปลายออกจะมีความเสี่ยงอะไรเกี่ยวกับเส้นเลือดไหมครับ กลัวเรื่องเส้นเลือดขาดเนื้อตายหรือไม่แข็งตัวครับ ขอบคุณครับ

38 minutes ago, newfish said:
ที่หนังหุ้มปลายมีเส้นเลือดเยอะมากๆ มองด้วยตาเปล่าเห็นชัดเจนเลยครับ ทั้งด้านบนและด้านล้าง(เส้นสองสลึง) เหมือนเป็นเส้นเลือดใหญ่เลย
ถ้าทำการตัดหนังหุ้มปลายออกจะมีความเสี่ยงอะไรเกี่ยวกับเส้นเลือดไหมครับ กลัวเรื่องเส้นเลือดขาดเนื้อตายหรือไม่แข็งตัวครับ ขอบคุณครับ

ไม่น่ามีปัญหาครับ ลองไปปรึกษาที่จะขลิบดู สนใจทำที่ไหนครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

6 นาที ที่ผ่านมา, KTTK เขียนว่า:

ไม่น่ามีปัญหาครับ ลองไปปรึกษาที่จะขลิบดู สนใจทำที่ไหนครับ

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

ตอนนี้ดูที่บางกะปิคลินิกเวชกรรมไว้อยู่ครับ เห็นหลายรีวิวอยู่เลยสนใจที่นี่ครับ ใกล้บ้านด้วย

• Like 1

เรื่องการแข็งตัวนี่ มาจากหลอดเลือดดำและหลอดเลือดแดงภายในลำองคชาตส่วนที่เป็น เหมือนฟองน้ำ มีส่วนที่ทำให้เลือดมาคั่งและเลือดไหลออก ไม่เกี่ยวกับเส้นเลือดด้านนอกครับ

สบายใจได้ ส่วนหนังหุ้มลำองคชาตและหนังหุ้มปลายก็ต้องมีเส้นเลือดฝอยๆ ไปเลี้ยงครับ คุณหมอจะจี้ด้วยไฟฟ้าให้เส้นเลือดปิดและหยุดไหลครับ เรื่องเส้นเลือดขาด เนื้อตายนี่เป็นไปไม่ได้ครับ ยกเว้นมันติดเชื้อขั้นรุนแรงจริงๆ ซึ่งในปัจจุบัน ด้วยการแพทย์อันทันสมัยเป็นไปได้ยากครับ ปกติการขริบเป็นหัตถการที่ไม่ยุ่งยากซับซ้อนใช้เวลาประมาณ 30-40 นาทีก็เสร็จแล้ว 

การขริบหนังหุ้มปลายอวัยวะเพศชายมีการทำกันในโลกนี้มาราวๆ 4,000 ปีมาแล้ว ตั้งแต่สมัยของศาสดาอับราฮัมในพระคัมภีร์เก่า มีหลักฐานว่าอับราฮัมเป็นมนุษย์คนแรกที่ทำการขริบ

หนังหุ้มปลายด้วยตนเอง  ดังนั้นอย่ากังวลครับ ถ้าบ้านใกล้คลีนิคบางกะปิก็ไปทำสะดวกเลย หลังทำแล้วก็มาโพสถามปัญหา จะให้ช่วยดูแผล ปรึกษาได้หลายเรื่อง มีผู้รู้หลายคนพร้อมตอบ

ปัญหาครับ 

Edited by เจส

1 นาที ที่ผ่านมา, เจส เขียนว่า:

เรื่องการแข็งตัวนี่ มาจากหลอดเลือดดำและหลอดเลือดแดงภายในลำองคชาตส่วนที่เป็น เหมือนฟองน้ำ มีส่วนที่ทำให้เลือดมาคั่งและเลือดไหลออก ไม่เกี่ยวกับเส้นเลือดด้านนอกครับ สบายใจได้

ส่วนหนังหุ้มลำองคชาตและหนังหุ้มปลายก็ต้องมีเส้นเลือดฝอยๆ ไปเลี้ยงครับ คุณหมอจะจี้ด้วยไฟฟ้าให้เส้นเลือดปิดและหยุดไหลครับ เรื่องเส้นเลือดขาด เนื้อตายนี่เป็นไปไม่ได้ครับ ยกเว้นมันติดเชื้อขั้นรุนแรงจริงๆ

ซึ่งในปัจจุบัน การแพทย์ทันสมัยเป็นไปได้ยากครับ ปกติการขริบเป็นหัตถการที่ไม่ยุ่งยากซับซ้อนใช้เวลาประมาณ 30-40 นาทีก็เสร็จแล้ว 

การขริบหนังหุ้มปลายอวัยวะเพศชายมีการทำกันในโลกนี้มาราวๆ 4,000 ปีมาแล้ว ตั้งแต่สมัยของศาสดาอับราฮัมในพระคัมภีร์เก่า มีหลักฐานว่าอับราฮัมเป็นมนุษย์คนแรกที่ทำการขริบหนังหุ้มปลาย

ด้วยตนเอง  อย่ากังวลครับ ถ้าบ้านใกล้คลีนิคบางกะปิก็ไปทำสะดวกเลย หลังทำแล้วก็มาโพสถามปัญหา จะให้ช่วยดูแผล ปรึกษาได้หลายเรื่อง มีผู้รู้หลายคนพร้อมตอบปัญหาครับ 

เรื่องหลอดเลือดนี่แหล่ะครับที่ผมหาคำตอบอยู่ เพราะกลัวว่าเส้นเลือดที่เห็นมันจะเป็นเส้นเลือดไว้เลี้ยงองคชาต ได้คำตอบแบบนี้ก็สบายใจล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

2 hours ago, newfish said:

ตอนนี้ดูที่บางกะปิคลินิกเวชกรรมไว้อยู่ครับ เห็นหลายรีวิวอยู่เลยสนใจที่นี่ครับ ใกล้บ้านด้วย

ต้องลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนครับ ชอบแล้วค่อยลงมือ 555

เรื่องเส้นเลือดที่เห็นว่าเป็นสันนูนขึ้นมา อันนี้ไม่ต้องกังวลนะครับ คุณหมอจะทำการตัดตรงผิวหนังไม่ได้ลงไปลึกถึงเส้นเลือดนะครับ เรียกว่าจะมีวิธีการจัดการหลบเลี่ยงไปได้ครับ เพราะว่าสรีระแต่ละคนก็ต่างกันไป คุณหมอก็จะมีวิธีจัดการที่ต้่งกันน่ะครับ อันนี้น่าจะสบายใจได้